Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Sai trình độ chuyên môn trên BC Khai trình tình hình sử dụng nên sai mức đóng BHXH?

Tình hình gay go quá cơ,lúc em làm Báo Cáo khai trình tình hình sử dụng lao động,em chỉ hỏi mấy anh trong công ty về trình độ chuyên môn.Mấy anh ấy nói là đại học,nên em ghi vào là đại học.
    Bây giờ em kêu nộp Bằng tốt nghiệp thì mấy anh nói mới tốt nghiệp trung cấp thôi.
    Mà trên thang bảng lương đại học và trung cấp khác nhau.Giờ họ không chịu đóng mức lương của ĐH vì cao.Bắt em chỉnh sửa thành trung cấp.
    Giờ hồ sơ em cũng nộp cho BHXH là mức lương đại học rồi.
    Em rối quá,không biết làm như thế nào??
    Ai biết giúp em với :khoquaha::cry7::cry7::cry7:

Ðề: Sai trình độ chuyên môn trên BC Khai trình tình hình sử dụng nên sai mức đóng BHXH?

Chẳng có quy định nào là đại học và trung cấp lại chênh về mức lương cả.

Ðề: Sai trình độ chuyên môn trên BC Khai trình tình hình sử dụng nên sai mức đóng BHXH?

Trích dẫn Gửi bởi bunnybr01
    Tình hình gay go quá cơ,lúc em làm Báo Cáo khai trình tình hình sử dụng lao động,em chỉ hỏi mấy anh trong công ty về trình độ chuyên môn.Mấy anh ấy nói là đại học,nên em ghi vào là đại học.
    Bây giờ em kêu nộp Bằng tốt nghiệp thì mấy anh nói mới tốt nghiệp trung cấp thôi.
    Mà trên thang bảng lương đại học và trung cấp khác nhau.Giờ họ không chịu đóng mức lương của ĐH vì cao.Bắt em chỉnh sửa thành trung cấp.
    Giờ hồ sơ em cũng nộp cho BHXH là mức lương đại học rồi.
    Em rối quá,không biết làm như thế nào??
    Ai biết giúp em với :khoquaha::cry7::cry7::cry7:
    Sao ban đầu bạn ko đưa tờ khai cho người ta khai vào và căn cứ vào đó mà làm thủ tục cho đúng quy trình. Bây giờ thủ tục đã gửi rồi thì chịu chứ làm sao được. Vả lại đóng mức cao thì họ là người được lợi chứ có gì họ phải ý kiến.

---------- Post added at 03:23 ---------- Previous post was at 03:21 ----------

Trích dẫn Gửi bởi lmanhhai
    Chẳng có quy định nào là đại học và trung cấp lại chênh về mức lương cả.
    Sao lại ko hả bạn. nếu đóng BHXH theo bậc thì hệ TC là 1.86x1.050.000đ nhưng đóng theo hệ ĐH thì bằng 2.34x1.050.000đ

Điều chỉnh mức lương với BHXH? GIảm mức lương xuống là ok. Có gì đâu mà phải xoắn lên thế???