Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

THAY ĐỔI MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU VÙNG

Chào mọi người,

Mọi người cho mình hỏi với mức lương tối thiểu đóng BHXH của công ty mình vẫn chưa thay đổi, chỉ có những nhân viên mới ký hợp đồng thì mới áp dụng đúng mức lương tối thiểu vùng thôi. Vậy việc điều chihn3 mức lương tối thiểu vùng chậm có bị phạt gì không mọi người?

Giúp mình với nhé.
    Cảm ơn nhiều

Ngày 01/10/2011 là ngày bắt đầu thay đổi mức lương tối thiểu vùng vì vậy bạn nên nhanh chóng làm bảng điều chỉnh mức lương tối thiểu đi nộp đi nhé

Ðề: THAY ĐỔI MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU VÙNG

Bna5 nhanh chóng làm điều chỉnh tháng 12 này đi .tới 20/12 là hết hạn nộp đó
    sau rùi tính lại BH hai tháng trước mà nôp đi .o cuối năm Bh sẽ o chốt sổ cho bạn đâu

Ðề: THAY ĐỔI MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU VÙNG

nếu mức lương tối thiếu vùng của những nhân viên cũ cao hơn mức mới điều chỉnh thì đâu có cần phải thay đổi j đâu bạn???

---------- Post added at 04:46 ---------- Previous post was at 04:43 ----------

vd với vùng 1 mức mới là 2tr mà bạn đang đóng bhxh với mức 2.200.000 thì đâu cần phải điều chỉnh trừ khi công ty bạn có dùng hệ số thì mức đóng mới thay đổi thôi nhưng theo mình thấy bây h ít có cty nào làm thang bảng lương mà có hệ số hết (bên mình cg vậy) :-((