Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Thắc mắc về LĐ thời vụ

Ðề: Thắc mắc về LĐ thời vụ

Khi lập thang bảng lương thì có đăng ký từ LĐPT->GĐ rồi mà bạn

Nếu bạn đã đăng ký thang bảng lương với Phòng TBXH thì bạn nên xem lại hệ số. Còn nếu bạn chưa đăng ký thì bạn nên bổ sung và tốt nhất không nên làm hệ số chỉ làm lương theo thỏa thuận như trong HĐLĐ thui..
    Chúc bạn làm vc tốt

Trích dẫn Gửi bởi macarog
    Cả nhà ơi đối với LĐ thời vụ dưới 3 tháng hưởng lương khoán trên hợp đồng ghi là lương thỏa thuận. Vậy trên thang bảng lương em có phải đăng ký hệ số lương cảu công nhân không. Cty em là công ty xây dựng. Cả nhà giúp em nha!
    Về nguyên tắc, theo quy định pháp luật lao động, tiền lương, tiền công trên hợp đồng lao động phải phù hợp với thang, bảng lương mà doanh nghiệp đã đăng ký với cơ quan quản lý nhà nước về lao động và phải phù hợp với khoản lương mà người lao động nhận theo kỳ.

vậy bạn nên làm thang bảng lương dựa vào mức lương cơ bạn,dựa vào hệ số phức tạp lắm

Như vậy trên thang bảng lương của mình không có mục "Thang bảng lương công nhânviên trực tiếp SX, kinh doanh" đúng không bạn?

Trích dẫn Gửi bởi tigonluan
    Về nguyên tắc, theo quy định pháp luật lao động, tiền lương, tiền công trên hợp đồng lao động phải phù hợp với thang, bảng lương mà doanh nghiệp đã đăng ký với cơ quan quản lý nhà nước về lao động và phải phù hợp với khoản lương mà người lao động nhận theo kỳ.

vậy bạn nên làm thang bảng lương dựa vào mức lương cơ bạn,dựa vào hệ số phức tạp lắm
    Mình không hiểu rõ ý của tigonluan lắm. Lám thang bảng lương dựa vào mức lương cơ bản là làm sao vậy bạn. Tigonluan có thể chỉ rõ giùm mình được không? Nếu bạn có mẫu thì cho mình xin luôn nhé
    Cảm ơn Tigonluan nhé

Như vậy trên thang bảng lương của mình không có mục "Thang bảng lương công nhânviên trực tiếp SX, kinh doanh" đúng không bạn?
    Có chỗ ghi ngành nghề,chức vụ đó.Bộ phận làm việc nữa mà

Nếu công ty mình chưa đăng ký thang bảng lương thì mình có làm được hợp đồng thử việc và đưa chi phí đó vào chi phí hợp lý được không bạn?

Mình không hiểu rõ ý của tigonluan lắm. Lám thang bảng lương dựa vào mức lương cơ bản là làm sao vậy bạn. Tigonluan có thể chỉ rõ giùm mình được không? Nếu bạn có mẫu thì cho mình xin luôn nhé
    Cảm ơn Tigonluan nhé
    Mail của bạn là gì nhỉ.Mình sẽ gởi cho bạn tham khảo:k5798618:

Trích dẫn Gửi bởi tigonluan
    Mail của bạn là gì nhỉ.Mình sẽ gởi cho bạn tham khảo:k5798618:
    Mail của mính là: toila_ai8805@yahoo.com
    Cảm ơn tigonluan nhe

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối