Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Đăng ký LĐ và Đóng BHXH

Cty em thảnh lập 2 năm rùi, nhưng chưa làm hệ thống thang bảng lương mà chỉ tự cho để tính lương thui.vậy bây jo mún tham gia BHXH thì có bắt buộc phải có thang bảng lương ko??Hay chỉ cần dựa vảo lương CB ghi trên HĐLĐ để tính BHXH cũng được. Và nếu bây jo em lên phòng LĐ để Đký thang bảng luơng thì HDLĐ kèm theo tờ khai trình LĐ có phải ghi đúng hệ số lương đký ko ( Dù phòng LĐ chưa duyệt thang bảng lương này )

Ðề: Đăng ký LĐ và Đóng BHXH

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan_002
    Cty em thảnh lập 2 năm rùi, nhưng chưa làm hệ thống thang bảng lương mà chỉ tự cho để tính lương thui.vậy bây jo mún tham gia BHXH thì có bắt buộc phải có thang bảng lương ko??Hay chỉ cần dựa vảo lương CB ghi trên HĐLĐ để tính BHXH cũng được. Và nếu bây jo em lên phòng LĐ để Đký thang bảng luơng thì HDLĐ kèm theo tờ khai trình LĐ có phải ghi đúng hệ số lương đký ko ( Dù phòng LĐ chưa duyệt thang bảng lương này )
    http://**************/forum/showthread.php?t=120477
    vô đây nhé! có vđề bạn quan tâm.:mocmui:

Ðề: Đăng ký LĐ và Đóng BHXH

em muốn hỏi là quy trình làm bắt đầu là n6ọp thang bảng luơng , sau khi phòng LĐ duyệt mới ký HDLĐ , trong đó có ghi hệ số luơng, luơng Cb.Hay là có thể nộp đồng thời, các hồ sơ đ8ng ký thang bảng luơng,tờ khai trình kèm theo HĐLĐ đc xác định theo thang bảng luơng chuẩn bị đăng ký.