Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Thủ tục ngưng đóng BHXH,BHYT

Trích dẫn Gửi bởi loan_608054
    Tháng sau cty mình có nhân viên nghỉ việc.Mà mình mới đi làm nên không biết cần những thủ tục gì để ngưng đóng BHXH,BHYT cho nhân viên. xin mọi người giúp đỡ.
    Theo tôi , bạn lên chỗ BHXH nhận xin tờ khai ngưng đóng bảo hiển cho nhân viên nghỉ đó.Bạn khai vào tờ đó rồi đưa giám đốc ký , rồi đem qua BHXh cùng với sổ BHXH của nguòi đó là ok .

Chỉ cần Quyết định nghỉ việc của Công ty, kèm theo Sổ BHXH của người nghỉ việc là đủ. Bạn căn cứ vào đó lập danh sách điều chỉnh nộp bhxh gửi lên cơ quan BHXH là xong! À quên, còn phải mang sổ BHXH đó lên chốt thời gian đóng với cơ quan BHXH nữa đấy!

Trích dẫn Gửi bởi loan_608054
    Tháng sau cty mình có nhân viên nghỉ việc.Mà mình mới đi làm nên không biết cần những thủ tục gì để ngưng đóng BHXH,BHYT cho nhân viên. xin mọi người giúp đỡ.
    Bạn đem quyết định thôi việc, mẫu điều chỉnh tăng giảm lao động cũng như số tiền đóng(03-TBH), thu hồi thẻ BHYT của nhân viên đó và phải nộp trong vòng 15 ngày đầu của tháng đó,nếu ko thủ tục sẽ dc chuyển qua tháng sau và cty bạn phải đóng thêm 1 tháng BH nũa cho nv đó.