Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Ðề: phân tích hiệu quả kinh doanh

Bạn hãy phân tích hiệu quả kinh doanh, tính NPV, IRR và hiệu quả xã hội của doanh nghiệp là được.
    Hôm nào mình sẽ post một ví dụ cho bạn.

Trích dẫn Gửi bởi lehanh783
    Bạn hãy phân tích hiệu quả kinh doanh, tính NPV, IRRhiệu quả xã hội của doanh nghiệp là được.
    Hôm nào mình sẽ post một ví dụ cho bạn.
    Cái đó (màu đỏ) của bạn là một trong những chỉ tiêu cơ bản để "phân tích dự án đầu tư" Bạn ạ!

Trích dẫn Gửi bởi Thi Long
    Mình đang làm luận văn về đề tài phân tích hiệu quả hoạt động của các doanh nghiệp FDI nhưng không biết tìm tài liệu ở đâu. Các bạn biết chỉ mình với. Mình cảm ơn nhiều.
    hic, chị Long!

Ngày 21/08/2008 Thư viện trung tâm (Trung tâm dữ liệu ) sẽ mở cửa.Chị có thẻ rồi chứ? Lên đó tìm mấy đề tài năm trước mà tham khảo. Em thấy có đề tài Phân tích hiệu quả hoạt động kinh doanh đó.Nhưng mà của các DN khác. Chị bảo Trung tâm photo cho về mà đọc . Đề tài của chị hơi rộng đó. :confuse1:

Ðề: Lãi Rồng

Thế nào là lãi rồng, mấy anh chị cho em biết với nhé, TK 136 là gi, anh chị nào biết chĩ giúp XM nha

Mình từng làm đề tài phân tích hiêu quả sxkd của đơn vị rồi theo mình bạn theo đề tài đó cũng được nhưng nên đưa ra tên cụ thể của laọi hìng doanh nghiệp vd :
    Phân tích hiệu quả hoạt động sxkd của đơn vị a chẳng hạn thế nhé

Ðề: Lãi Rồng

Trích dẫn Gửi bởi cobeximuoi
    Thế nào là lãi rồng, mấy anh chị cho em biết với nhé, TK 136 là gi, anh chị nào biết chĩ giúp XM nha
    Bạn đọc các chuẩn mực KT và QD 15 nhé:gun_bandana:

Trích dẫn Gửi bởi yenvu
    Mình từng làm đề tài phân tích hiêu quả sxkd của đơn vị rồi theo mình bạn theo đề tài đó cũng được nhưng nên đưa ra tên cụ thể của laọi hìng doanh nghiệp vd :
    Phân tích hiệu quả hoạt động sxkd của đơn vị a chẳng hạn thế nhé
    Loại hình doanh nghiệp đã nêu ra cụ thể rồi đó bạn: các DN có vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài FDI .Đây là một đề tài phân tích ngành.Chứ ko phải phân tích một công ty cụ thể.Đề tài này rất rộng.:confuse1:

xin chao ca nha co the cho minh cach phan tich hieu qua kinh doanh cua doanh nghiep khong? quockietct@gmail.com. thank!

Trích dẫn Gửi bởi quockietct
    xin chao ca nha co the cho minh cach phan tich hieu qua kinh doanh cua doanh nghiep khong? quockietct@gmail.com. thank!
    Sao không tìm quyển sách phân tích hoat đông kinh doanh đọc hả bạn, giờ hỏi cả nhà chung chung thế cả nhà trả lời sao đây,hic????????????

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối