Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

vd cụ thể về phân tích BCTC

Ðề: vd cụ thể về phân tích BCTC

Trích dẫn Gửi bởi Quang78910
    Hi mấy bác!
    tình hình là e đang học môn phân tích BCTC :motsach:nhưng nghe cô giảng nhiều mà chưa hình dung ra đc tốt lắm.:thodai:
    bác nào có sẵn 1 bài phân tích BCTC đầy đủ có thể share cho e tham khảo đc hok vậy??:gaitai:

thanks mấy bác trước nhen:dangyeu:
    Tốt nhất bạn cứ học tiếp đi, chỉ tiêu nào chưa rõ thì nêu ra để mọi người cùng cho ý kiến. Một BCTC mà phân tích đầy đủ thì dài lắm, mà cũng không ai phân tích đầy đủ cả vì đối tượng sử dụng khác nhau làm cho kết quả đánh giá cũng khác nhau :tapta:

chắc bác này chưa hiểu ý e nói thì phải, e học phân tích BCTC nhưng chỉ ngồi so sánh số liệu tăng giảm thôi, chứ ko có công thức gì như phân tích các chỉ số tài chính đâu..
    chủ yếu là xem cách hành văn thôi....
    thôi cũng thank bác nhìu

chắc bác này chưa hiểu ý e nói thì phải, e học phân tích BCTC nhưng chỉ ngồi so sánh số liệu tăng giảm thôi, chứ ko có công thức gì như phân tích các chỉ số tài chính đâu..
    chủ yếu là xem cách hành văn thôi....
    thôi cũng thank bác nhìu
    Chú mày nói nghe lạ thật, thế gọi là so sánh BCTC chứ, phân tích thì gồm rất nhiều thứ mà. Thế chú phân biệt giúp anh thế nào là tỷ số, chỉ số, chỉ tiêu. Phân tích BCTC sử dụng cả 3 loại này đó.

biết là nó phân tích nhiều cái
    nhưng trong nội dung học của tui chỉ ngồi nói tăng giảm thôi, vì sao tăng giảm.
    làm gần giống như mấy nv tín dụng khi làm bản trình thẩm định trong ngân hàng vậy đó.
    bạn hiểu ý tui nói hok???
    còn bạn kêu tui phân biệt thì bó tay tui mới học thôi

biết là nó phân tích nhiều cái
    nhưng trong nội dung học của tui chỉ ngồi nói tăng giảm thôi, vì sao tăng giảm.
    làm gần giống như mấy nv tín dụng khi làm bản trình thẩm định trong ngân hàng vậy đó.
    bạn hiểu ý tui nói hok???
    còn bạn kêu tui phân biệt thì bó tay tui mới học thôi
    Phân tích BCTC mà kg có các công thức như: Hệ số vòng quay hàng tồn kho, hệ số chi trả, ROA, ROE, ... Sao gọi là PT BCTC.

Hình như nó là môn thống kê chăng? Bé coi lại đi cưng,