Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Giãi trình gía vốn

Chào cả nhà!Công Ty em 10/6 là Quyết Toán,công ty em mới thành lập từ 01/2009 .Bên CCT có gửi thông báo đến cho công ty em.Trong đó yêu cầu cung cấp :
    1.chi phí hoạt động
    2.giãi trình về việc Dthu quá ít so với giá vốn...còn yêu cầu nhiều vấn đề khác nữa.
    Em không biết giãi trình thế nào cho hợp lý về khoản giá vốn chiếm tỷ lệ khá cao so với Doanh thu bán hàng.Hiện tại cty em nộp thuế TNDN năm 2009 là 17tr
    Các anh chị nào đã quyết toán rồi và có cách nào giãi trình cho hợp lý giúp em với.Mới vào nghề nên bối rối quá.Em cảm ơn

Ðề: Giãi trình gía vốn

Trích dẫn Gửi bởi phuong01
    Chào cả nhà!Công Ty em 10/6 là Quyết Toán,công ty em mới thành lập từ 01/2009 .Bên CCT có gửi thông báo đến cho công ty em.Trong đó yêu cầu cung cấp :
    1.chi phí hoạt động
    2.giãi trình về việc Dthu quá ít so với giá vốn...còn yêu cầu nhiều vấn đề khác nữa.
    Em không biết giãi trình thế nào cho hợp lý về khoản giá vốn chiếm tỷ lệ khá cao so với Doanh thu bán hàng.Hiện tại cty em nộp thuế TNDN năm 2009 là 17tr
    Các anh chị nào đã quyết toán rồi và có cách nào giãi trình cho hợp lý giúp em với.Mới vào nghề nên bối rối quá.Em cảm ơn
    1. mổi chi phí chi ra đều phải phục vụ cho hđ sxkd của doanh nghiệp. hảy phân loại ra theo mẫu của thuế.
    2. DT và giá vốn luôn đi đôi với nhau. Sao lại có chuyện DT quá it so với GV dc em. ko lẻ bán lổ sao chứ :chuyengivay:

Ðề: Giãi trình gía vốn

uh, bạn nên coi lại xem, chư doanh thu mà thâp hơn gía vôn là chuyện ko có, trư trương hơp bên bán kinh doanh thua lô, hàng hóa bán ra thâp hơn gía vôn ban đâu.nêu mà như vây bạn phải giải thích vơi thuế bên bạn kinh doanh bị lô.
    còn các khoản chi phí bạn xem lại các khoản cp đó có thât sư hơp lê ko và đưa ra phân loại cụ thê tưng chi phí môt, 642, 641, 627, 811...
    chúc bạn thành công.:money: