Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Ðề: BÁO CÁO TÀI CHÍNH

hệ thống báo cáo tài chính của quốc tế chặt chẽ hơn Việt Nam rất nhiều:bephuthuy:

Trích dẫn Gửi bởi hongvan90
    anh chị cho em hỏi với ạ.
    Hệ thống báo cáo tài chính của Việt Nam và Quốc tế có những điểm gì khác nhau ạ.
    Các anh chị giúp em với.
    Hongvan90 định làm gì mà so sánh Hệ thống BCTC của Việt Nam với Quốc tế dzậy ?
    Câu hỏi của bạn hơi bị dễ trả lời đó ! Đề nghị Mod chuyển câu hỏi này sang Bộ Tài chính, Viện nghiên cứu Kinh tế trung ương, Hội kế tóan Việt Nam và các Trưởng Đại học để các chuyên gia nghiên cứu cho ý kiến giúp em í với nhé ! hihihihihi:demtien:

Cho e hỏi sao khi trình bày bảng cân đối kế toán, đối với phần tài sản khoản chênh lệch lại lấy số dư đầu kỳ trừ cuối kỳ, còn nguồn vốn lại ngược lại vậy ah?

Trích dẫn Gửi bởi quanhi
    Cho e hỏi sao khi trình bày bảng cân đối kế toán, đối với phần tài sản khoản chênh lệch lại lấy số dư đầu kỳ trừ cuối kỳ, còn nguồn vốn lại ngược lại vậy ah?
    bạn có thể nó rõ hơn ko, bạn hạch toán rồi trình bày vào bảng cân đối kế toán phải ko

công ty thiết kế khi hoàn thành viết HD cho khách nội dung như thế nào vậy mọi người, Công ty mình mới TL chắc sắp tới phải xuất HD. ai biết nói giúp với nha. thanks

công ty em chuẩn bị giải thể mà em không biết làm làm những gì.Có làm báo cáo tài chính ,quyết toán gì không.Giúp mình với
    Phải làm chứ bạn BC quyết toán thuế và BCTC nộp với đơn xin giải thể công ty gởi lên chi cục thuế nơi quản lý công ty bạn. Nếu đã nộp đơn xin giải thể bạn nộp luôn quyển hoá đơn GTGT ( không được xuất trong thời điểm này )Tiếp đến cơ quan thuế sẽ làm công văn hẹn khi nào xuống kiểm tra. Xem BCTC với BC quyết toán thuế công ty bạn đã làm đúng chưa. Sau khi có kết quả một là cty bạn nộp tiền vào cho ngân sách nhà nước nếu đúng hết không sai thì thôi. Giải quyết xong khâu này cty bạn sẽ được giải thể.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi hoanghuong
    công ty thiết kế khi hoàn thành viết HD cho khách nội dung như thế nào vậy mọi người, Công ty mình mới TL chắc sắp tới phải xuất HD. ai biết nói giúp với nha. thanks
    Sau khi hoàn thành làm biên bản nghiệm thu khối lượng. Căn cứ vào nội dung hợp đồng bạn xuất hoá đơn cho khách hàng và ghi nhận doanh thu.

Đúng rồi, tôi hạch toán rồi sau đó đưa vào BCĐKT. Tôi định làm các HĐ với các KTsư và sau đó đưa lương của họ vào giá vốn ko biết có hợp lý không?Cảm ơn cả nhà nhiều.

Các anh chị ơi cho em hỏi nhé. BCTC năm 2007, số dư cuối kỳ 133là một giá trị. Sang dến năm 2008 kế toán chuyển số dư cuối kỳ đó thành số dư đầu kỳ 2008 lại là một giá trị khác . Như vậy thì đương nhiên số dư cuối kỳ 2008 cũng là con số sai. Em phải làm sao điều chỉnh bây giờ. Số dư cuối kỳ 2007 là đúng

Dân kế toán ơi! tôi mới vào lĩnh vực kế toán chính vì vậy không hiểu nhiều về báo cáo tài chính nhiều.Công ty tôi mới thành lập đang trong giai đoạn xây dựng cơ bản vì vậy chưa có nghiệp vụ kinh tế phát sinh. Sắp tới cuối năm báo cáo tài chính tôi chưa biết làm sao cả. Vậy trong trường hợp công ty tôi, tôi phải làm sao bây giờ?BÁO CÁO TÀI CHÍNH CỦA TÔI GỒM NHỮNG GÌ? CÓ BẢN BÁO CÁO KẾT QUẢ KINH DOANH KHÔNG?
    Cảm ơn dân kế toán nhiều!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối