Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Ðề: Phân tích vốn điều lệ

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam
    Mấy bác cho em hỏi ,mình faan tích vốn điều lệ là phân tích về tài sản cố định và tài sản lưu động ,zậy có thêm gì nữa k các bác ????????????? hiccc gần hiết tháng 1 rồi .:stretcher:
    Mình chưa hiểu ý bạn. Phân tích vốn điều lệ là sao?:dapghe:

Em cũng hổng biết nữa nên mới hỏi mọi người mà người quản lý cty em bảo làm thế mà .Zậy là xong

Mấy bác cho em hỏi ,mình faan tích vốn điều lệ là phân tích về tài sản cố định và tài sản lưu động ,zậy có thêm gì nữa k các bác ????????????? hiccc gần hiết tháng 1 rồi .:stretcher:
    hix, vốn điều lệ chỉ có to hay nhỏ thui mừ? chỉ có đủ hay ko đủ để được phép hoạt động, kinh doanh trong 1 vài lĩnh vực nào đó mà nhà nước quy định thui mừ? vốn điều lệ còn chẳng có chỉ tiêu nào trên BCTC thì sao bit nó được đầu tư vào tài sản cố định hay lưu động mà phân tích hả bác?

Giám đốc góp vốn chuẩn bị đưa TSCĐ vào sử dụng cho mục đích kinh doanh của cty nên hình như là vậy thì phải hay sao í

em xin có vài ý kiến : theo như em bít thì vốn pháp định mới là số vốn được NN quy đinh 1 số ngành nghề kinh doanh phải có chứ ko phải vốn điều lệ như bác PHUNGHANG nói.còn vốn điều lệ là số vốn được ghi trong điều lệ của công ty khi thành lập.Do vậy số vốn điều lệ có thể thay đổi do các cổ đông góp thêm hoặc chủ sở hữu góp thêm vốn hoặc bổ sung từ lợi nhuận kd của năm trước,... trong phân tích it khi phân tích vốn điều lệ nhưng e nghĩ vẫn có thể.

Bạn hỏi không trong ngữ cảnh cụ thể nào làm mỗi người suy một hướng, có thể chẳng có gì to tát lắm hoặc không liên quan đến phân tích báo cáo tài chính thì sao :banghead:

Theo mình quan sát và tìm hiểu thì có thể bạn đang hỏi về Vốn trong Cty Cổ Phần thì phải.
    Tuy nhiên Vốn điều lệ mình cũng thấy trên giấy phép kinh doanh nữa đầy. Và nó là căn cứ để 1 cty CP được lên sàn chứng khoán đấy. Vì như phunghang nói ở trên thì Vốn điều lệ không thuộc 1 chỉ tiêu nào trên BCTC cả và nó đúng là như vậy.

Theo em nghĩ thì cây mận nói chính xác "mỗi người nghĩ một hướng " .Cty em là cty TNHH một thành viên ,hicccc mới đi làm mà Bác thuế nói về phân tích vốn điều lệ sao em được và theo em biết Vốn điều lệ [COLO R="Red"]Vốn điều lệ mình cũng thấy trên giấy phép kinh doanh[/COLOR] k liên quan gì đến vốn pháp định cả

Theo em nghĩ thì cây mận nói chính xác "mỗi người nghĩ một hướng " .Cty em là cty TNHH một thành viên ,hicccc mới đi làm mà Bác thuế nói về phân tích vốn điều lệ sao em được và theo em biết Vốn điều lệ [COLO R="Red"]Vốn điều lệ mình cũng thấy trên giấy phép kinh doanh[/COLOR] k liên quan gì đến vốn pháp định cả
    Vậy bạn hỏi vị cán bộ Thuế đó xem chứ "Vốn điều lệ nằm ở chỉ tiêu nào trong BCTC ?". Khi hỏi nhớ chìa cái BCTC ra cho vị CB đó xem. Nhớ là phải hỏi nhỏ nhẹ và trình bài chân thực là : Em mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm, mong anh chỉ bảo thêm.:unsure:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối