Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chọn đề tài luận văn tốt nghiệp

chào cả nhà!
    em là sinh viên năm cuối. mới học có môn Kiểm toán 1 mà phải chuẩn bị tinh thần cho luận văn tốt nghiệp rồi.
    em định chọn đề tài liên quan đến kiểm toán mà chưa biết phải chọn đề tài gì nữa:sorrynha:
    mấy anh chị giúp em nha

Ðề: Chọn đề tài luận văn tốt nghiệp

Mình nghĩ là bạn chọn đề tài liên quan tới kế toán thì có nhiều tài liệu tham khảo hơn: Kế toán NVL, CCDC, kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương, kế toán bán hàng và xd KQKD, kế toán tính giá thành. Bạn chọn đề tài kiểm toán hay nhưng sau này, bạn khó tìm được tài liệu thực tế để làm. Nếu nhà bạn có người làm ở công ty kiểm toán, xin được tài liệu thì không nói nhé

chon đề tài kiểm toán thì hơi bị phiêu đấy bạn à . nếu như bạn có anh chị người thân làm kiểm toán thì nhờ họ tư vấn xin tài liệu về một cuộc kiểm toán nhỏ . nên làm kiểm toán quý .
    còn mà ko có người thân gia đình thì mình khuyên 1 câu chân thành bạn làm đề tài kế toán sẽ nhẹ nhàng hơn mà điểm cũng sẽ cao hơn

de taj ve ke toan thj vjet caj j thj de nhi?

Trích dẫn Gửi bởi phuonglien47
    de taj ve ke toan thj vjet caj j thj de nhi?
    đề tài dễ viết thì có, nhưng ít đạt được điểm cao, ví dụ kế toán tiền lương. Đề tài xác định KQKD là dễ đạt điểm cao nhất đó bạn, nhưng phải tìm hiểu kỹ trước khi làm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hacker009
    đề tài dễ viết thì có, nhưng ít đạt được điểm cao, ví dụ kế toán tiền lương. Đề tài xác định KQKD là dễ đạt điểm cao nhất đó bạn, nhưng phải tìm hiểu kỹ trước khi làm nhé.
    mình nghĩ # bạn ! điểm thấp là do đa phần SV hay làm báo cáo theo kiểu chắp vá rập khuôn nên người chấm đề tài đọc lướt qa rồi cho điểm luôn . Nếu như bạn làm báo cáo mang tính cá nhân là bài của mình thì câu văn cách viết sẽ khác với báo cáo mẫu , những bài như thế thường được điểm rất cao vì cả trăm bài mới có 1 bài mà
    đề tài kế toán thì có rất nhiều ! giáo viên hướng dãn bạn làm báo cáo sẽ nêu ra cho các bạn lựa chọn .

Trích dẫn Gửi bởi mía
    mình nghĩ # bạn ! điểm thấp là do đa phần SV hay làm báo cáo theo kiểu chắp vá rập khuôn nên người chấm đề tài đọc lướt qa rồi cho điểm luôn . Nếu như bạn làm báo cáo mang tính cá nhân là bài của mình thì câu văn cách viết sẽ khác với báo cáo mẫu , những bài như thế thường được điểm rất cao vì cả trăm bài mới có 1 bài mà
    đề tài kế toán thì có rất nhiều ! giáo viên hướng dãn bạn làm báo cáo sẽ nêu ra cho các bạn lựa chọn .
    khảo sát nhé!

Trích dẫn Gửi bởi hacker009
    khảo sát nhé!
    ok ! vì mình vừa tốt nghiệp mà :k5824633:

Trích dẫn Gửi bởi mía
    ok ! vì mình vừa tốt nghiệp mà :k5824633:
    ko phủ nhận ý kiến của bạn. Ở trên tôi chỉ nói đến "đa số", ko bác bỏ trường hợp "chất lượng" như bạn. Ngày xưa đi học tôi cũng chọn đề tài tiền lương mà, và điểm cũng ko tệ.