Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Nên có thái độ mềm mỏng hay cứng rắn với thuế?

Chào mọi người trong DD DKT, e hôm nay đi nộp tờ khai tạm tính thuế tndn quý 1 mà ko đc chấp nhận mọi ng ạ. người quản lý thuế bắt phải nộp nhiều hơn. ở cc thuế em làm mọi dn đều phải đóng thuế tndn tạm tính cả. nhưng mà cảm thấy bực mình khi họ cứ ép mình. mà đáng lẽ ra ko có pháp luật nào quy định phải đóng hàng quý như vậy cả. mà lại còn phải đóng số tiền theo ý họ nữa chứ. e cũng mới vào nghề, cứ cảm giác như ông ql thuế ông bắt nạt mình hay sao đấy. nói chẳng kịp mồm ông ấy nữa. động tí thì ông dọa dẫm sẽ xuống kiểm tra này nọ. Mà ko biết nếu làm găng liệu có sao ko. nói chung là trước giờ e vẫn ngoan ngoãn ko dám cãi lại ông ấy. Nhưng chẳng lẽ cái gì cũng để họ ép như vậy sao. Cả nhà có ai bị như vậy chưa. cho e ý kiến với. cứ ngoan ngoãn nghe theo lời họ hay là cứng rắn lên để họ đỡ bắt nạt mình?
    haiz. cảm ơn mọi ng nhiều nhé.

Ðề: Nên có thái độ mềm mỏng hay cứng rắn với thuế?

Nếu Cty bạn làm ăn minh bạch thì cứ to mồm bảo ông ấy cứ xuống mà kiểm tra.
    Các DN làm ăn còn lỗ chỏng vó hết cả, ông ấy giỏi cứ thử ra kinh doanh xem

Trích dẫn Gửi bởi nguyenha1102
    Chào mọi người trong DD DKT, e hôm nay đi nộp tờ khai tạm tính thuế tndn quý 1 mà ko đc chấp nhận mọi ng ạ. người quản lý thuế bắt phải nộp nhiều hơn. ở cc thuế em làm mọi dn đều phải đóng thuế tndn tạm tính cả. nhưng mà cảm thấy bực mình khi họ cứ ép mình. mà đáng lẽ ra ko có pháp luật nào quy định phải đóng hàng quý như vậy cả. mà lại còn phải đóng số tiền theo ý họ nữa chứ. e cũng mới vào nghề, cứ cảm giác như ông ql thuế ông bắt nạt mình hay sao đấy. nói chẳng kịp mồm ông ấy nữa. động tí thì ông dọa dẫm sẽ xuống kiểm tra này nọ. Mà ko biết nếu làm găng liệu có sao ko. nói chung là trước giờ e vẫn ngoan ngoãn ko dám cãi lại ông ấy. Nhưng chẳng lẽ cái gì cũng để họ ép như vậy sao. Cả nhà có ai bị như vậy chưa. cho e ý kiến với. cứ ngoan ngoãn nghe theo lời họ hay là cứng rắn lên để họ đỡ bắt nạt mình?
    haiz. cảm ơn mọi ng nhiều nhé.
    mình nghĩ là tùy theo chuyện thôi bạn ah,đâu phải lúc nào thuế cũng đúng,họ luôn muốn mình đúc lót cho họ đấy,bạn phải cứng rắn và mạnh mẽ lên nhé.

Các cụ ta chẳng dậy rằng: mềm thì nắn, rắn thì buông sao. Tuy nhiên ở trường hợp của bạn thì bạn phải thật sự am hiểu về thuế thì mới "bật" lại được họ nhưng sau vụ này phải dúi cho họ một chút gọi là làm lành nhé. Cẩn thận không họ "soi" đấy.
    Chúc bạn lựa chọn đúng đắn.

cảm ơn mọi ng. thực ra e nghe nói họ xuống kiểm tra thì lại đòi phong bì mà thôi, còn tốn kém hơn. thế thì đóng thuế còn hơn, thực ra cũng ko nhiều. với lại cũng sợ mình găng thì họ lại coi mình cứng đầu, bị soi thì chết. hic. mà chính thức là e cũng sợ họ xuống ktra í. thực ra cũng ko dám nói mình làm ăn minh bạch 100%. Chắc là họ kiểm tra thì thể nào cũng đào ra sai sót anh chị nhỉ.hic. Nhưng thôi đc, lần sau e sẽ cứng rắn hơn cố lên

hihi chào mọi người mình cũng làm kế toán thuế mà cũng thấy bực mình lắm cơ thuế GTGT củng mình Chỉ lệch có 62 đồng mà cc thuế cũng gửi thông báo về Tới Công Ty các bạn ạ mình tính mặc kẹ kg làm ĐC BS nũa có làm sao kg hả mọi người ?

ôi lệch 62 đồng cũng có thông báo thuế hả bạn, nghĩ cũng mắc cười ha nhưng mà chắc người ta làm theo quy định vậy thôi. Cái này mình không rõ nữa (biết thêm 1 thông tin)

Trích dẫn Gửi bởi thuhan.00
    hihi chào mọi người mình cũng làm kế toán thuế mà cũng thấy bực mình lắm cơ thuế GTGT củng mình Chỉ lệch có 62 đồng mà cc thuế cũng gửi thông báo về Tới Công Ty các bạn ạ mình tính mặc kẹ kg làm ĐC BS nũa có làm sao kg hả mọi người ?

bạn àh, làm ăn kinh doanh chuyện minh bạch hay ko sao mình dám khẳng định chắc chắn. Nếu muốn bật lại họ thì bạn phải thông suốt mọi thông tư, chính sách vvv.... Đồng tiền đi trước đồng tiền khôn, mình nghĩ thủ tục bạn làm rất là ok rồi đấy, nhưng chỉ còn thiếu mỗi tờ giấy ''đầu tiên'' thôi