Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Em đang kinh doanh, mọi người góp ý dùm em với

Bên công ty em toàn cung cấp số lượng lớn cho các cty thương mại, cty em ko có kênh phân phối, ko có phòng kinh doanh, sản phẩm thì rẻ mà toàn đi vào các cty khác rồi đi ra với nhãn hiệu của họ ( mặc dù là bên em sản xuất ). Thấy giá rẻ nên em xin sếp 1 ít bán online kiếm thêm chút đỉnh. Nhưng mà thật sự bán buôn không dễ tí nào. Mọi người góp ý giúp e với
    Không bít mọi người có hay xài loại màng bọc này không ? Mọi người hay dùng nhãn hiệu nào ? Và chọn mua sp như thế nào ạ ?
    Pữa trước em đi siêu thị, e đứng ngay chổ quầy màng bọc để "nghiên cứu thị trường" 1 chị đi lại, chị này đang có nhu cầu mua, e quảng cáo hết cỡ, ko pải quảng cáo sp của e, mà e quảng cáo về loại màng bọc, về giá cả- nói chung là do bên e toàn cung cấp số lượng lớn giá rất mềm - ôi nói nhanh như bắn đạn liên thanh 1 hồi cái chị ấy sợ quá chạy mất dép.....hic....buồn não nề....cái cảm giác bán hàng hụt...trong khi người ta cần mà mình ko thuyết phục người ta đc...!! giống như chị ấy sợ e lừa đảo hay sao ấy huhu....
    Em chỉ bán cái loại to thôi, dài tận 600m lận, giá thị trường hơn 250k, chắc ở trong gia đình thì xài 2 năm lun quá.....bên e có rất nhiều loại, mún mua bao nhiêu m thì có bấy nhiu ( nhưng cũng hên xui, vì sx dựa vào đơn đặt hàng của khách, khách y/c bao nhiêu làm bấy nhiêu, em chỉ lấy ké những cái đang sx thôi )
    Haiz ya !! Giá mà có mấy mối nhà hàng khách sạn, quán ăn, hay các cty xuất khẩu thực phẩm thì tuyệt nhỉ ....

View attachment 13265

View attachment 13266

View attachment 13264

Ðề: Em đang kinh doanh, mọi người góp ý dùm em với

hi...up cho pạn đắt hàng...