Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chuyển sang làm kinh doanh thôi.......!!

Tình hình là sẽ buôn bán nhỏ lẻ ....!! haiz....Ko biết dân kế toán mà zọt qua kinh doanh thì thế nào nhỉ ?
    Trước giờ vốn bằng lòng với cái việc kế toán - ko cần phải nói nhiều, ko bắt buộc pải quan hệ thật nhìu, chỉ cần ta hiểu những con số của ta - nên cứ chui hoài trong cái vỏ ốc , ko cần biết ai và cũng chẳng ai biết mình. Rồi tự dưng, một ngày bổng nhận ra : lương mình thấp quá, chỉ đủ cho mổi một mình mình. Hình như chưa khi nào gửi tiền thuốc thang cho mẹ, hình như chưa đỡ đc cái gánh nặng trên vai mẹ, hình như mẹ vẩn còn pải lo cho ta đấy...!!
    ........Trằn trọc băn khoăn giấc chẳng lành....chúng bạn vẩn có đưa ngày làm chính, tối về lại làm thêm đấy thôi...hờ...ta đâu đủ sức khỏe để cày...Làm 1 lúc 2-3 cty à ? hì....kinh nghiệm chưa có mà...vẩn còn phải học hỏi nhiều lắm.....ừ....Phải làm thế nào nhỉ ? ta đi buôn ... kaka....ừ thì ta đi buôn....
    1 đứa ko xinh như mình liệu bán hàng có ai mua ko nhỉ
    hức...làm thế nào để mà thầy tu mua lược của mình nhỉ ?? bao lâu này toàn chui vào vỏ ốc, giờ tự nhiên chui ra ngoài...ko bít có bị gió lạnh mà cảm ko nhỉ ???
    ôi...với người ta là bthường...nhưng sao với mình mọi việc lại bự lại to thế kia nhỉ............
    Mặc thêm áo...đập vỏ ốc....bắt đầu thui....Cến Lô !! Cến Lô !! Cến Lô !!

Ðề: Chuyển sang làm kinh doanh thôi.......!!

Kinh doanh j đấy bạn? cho mình tham khảo ý tưởng với, hi :gatdau:

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon
    Kinh doanh j đấy bạn? cho mình tham khảo ý tưởng với, hi :gatdau:
    Già rồi mà còn ham hố kinh doanh hả bạn. Chắc bạn ấy bán "nem cuốn" đấy.kaka

Nếu thẩm mỹ tốt, bạn có thể thử sức kinh doanh quần áo, phụ kiện...qua face hoặc các diễn đàn cũng được. Khéo tay thì làm đồ handmade như phụ kiện, bánh trái....

Trích dẫn Gửi bởi minhla
    Già rồi mà còn ham hố kinh doanh hả bạn. Chắc bạn ấy bán "nem cuốn" đấy.kaka
    Hử, e mới hăm nhăm, hăm sáu mà đã kêu già rồi, hức..... đã chán nghề rồi lại còn bi chê già nữa :khoc:

mình bán màng thực phẩm á bạn ! màng bọc thực phẩm, sp mình bán chỉ có ở hệ thống siêu thị maximark thui...mình giao hàng tận bếp nhà bạn...
    170k/cuộn 600m, xài ở nhà cả năm ko hết...
    sản phẩm của mình giá thấp hơn giá các sản phẩm cùng loại trên thị trường, chất lượng thì cùng 1 nơi mà ra, có điều mẫu mã bao bì khác thôi...
    các bạn ủng hộ mình sản phẩm đầu tiên với....
    Call me : 01202.771.846 ....

theo mình nghĩ dân kế toán mà ra làm kinh doanh thì rất ok đó

hihi, giờ thấy nhà nhà kinh doanh, người người kinh doanh, làm ăn tốt thì phát triển thêm, đều đều thì kinh doanh cho vui, cho hợp xu hướng. hihi, giờ mình thấy các chị em hay bán đồ cây nhà lá vườn, gọi là thực phẩm sạch, đặc sản quê hương, vừa túc tắc có thu nhập, vừa có chuyện để mà vui. hii, cả nhà thử xem nhỉ.

Haiz....cầu mong mua may bán đắt