Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Ðề: MỨC LƯƠNG CHO KẾ TOÁN VIÊN

Trích dẫn Gửi bởi forever_89bn
    Anh Chị Em ơi cho mình hỏi: Lương của mấy bác giờ là bao nhiêu vậy? Để e có định hướng cho tương lai. chứ nghe nói lương kế toán viên là 2.5-3tr thôi thì nghèo lắm. huhuuh
    Mới ra trường thì chắc là tầm này, còn tùy thuộc vào công ty nữa, nhưng tùy theo năng lực mà được tăng lên dần dần bạn ạ!!

m thấy nản quá ah vì lương công nhân bây giờ tính ra cũng bằng vậy và hơn thế nữa. nản quá giàng ơi

Trích dẫn Gửi bởi forever_89bn
    m thấy nản quá ah vì lương công nhân bây giờ tính ra cũng bằng vậy và hơn thế nữa. nản quá giàng ơi
    Thật ra tùy vào năng lực nữa bạn ah, có những kế toán lương rất cao đấy, hjhj

Mình hỏi thật bạn đã biết làm gì mà có cơ sở đòi lương cao chứ?
    Ai phải có kinh nghiệm và biết làm việc, có đóng góp cho cty thì mới có cơ sở tăng lương cao hơn đc.
    Bạn đừng so sánh với công nhân, công nhân mới vào nghề làm tăng ca cũng chỉ hơn 2tr/tháng thôi, còn công nhân lành nghề thì cũng chỉ 3tr/tháng

Tùy Công ty và tùy công việc ng ta giao cho bạn. Thường mới ra trường chỉ cho bạn làm những ngiệp vụ đơn giản thôi.
    Nhưng mức lương đó thì thấp thật

công nhân 1 ngày làm 10-12h còn ktv chỉ làm 8h so sánh sao đk

Thực ra lương công nhân cơ bản bây giờ thấp cũng là 2tr500k rồi. Và còn nhiều phụ cấp khác nữa.
    Nhưng làm kế toán là việc trí óc, còn công nhân là việc chân tay, không so sánh được như thế đâu.
    Nếu kế toán có tay nghề, biết đóng góp cho công ty thì mức lương cũng cao lắm chứ đâu phải lẹt đẹt vài triệu đâu. Mà cũng tùy năng lực kinh doanh của doanh nghiệp thế nào nữa mọi người ah. Đừng nản, cố lên!

Nghề KT là nghề dễ xin việc nhất và không lo chết đói nhất.
    Còn lương bao nhiêu? Nghề nào lương cao hay thấp đều tùy thuộc vào chính năng lực và sự nhạy bén của mình. Và nghề KT cũng không ngoại lệ. Dĩ nhiên là nghề KT không thể có mức lương cao ngút VD như 1 tháng 3-4 chục triệu nếu như bạn kg làm sếp. Nhưng chung quy 1 câu là "nếu bạn có năng lực hoặc năng lực trung bình khá thì cũng có đồng ra đồng vào, không sợ lương thấp"

Trích dẫn Gửi bởi cattien
    Mình hỏi thật bạn đã biết làm gì mà có cơ sở đòi lương cao chứ?
    Ai phải có kinh nghiệm và biết làm việc, có đóng góp cho cty thì mới có cơ sở tăng lương cao hơn đc.
    Bạn đừng so sánh với công nhân, công nhân mới vào nghề làm tăng ca cũng chỉ hơn 2tr/tháng thôi, còn công nhân lành nghề thì cũng chỉ 3tr/tháng
    Em nào có dám đòi lương cao đâu bác ơi. đấy là mong muốn of e thoy bác ơi. dẫu sao cũng thanks bác đã góp ý