Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chán nhất thế giới

Tôi Sinh ra đã mang món nợ với kế toán , cả nhà làm kế toán, phải nói là nghề của cả nhà .Vậy mà sau khi tốt nghiệp HVTC hăm hở xin việc làm kế toán , vào ngành kế toán XDCB được > 10 năm lăn lộn đủ thứ .Xuất phát từ thống kê công trình, kế toán phụ trở thành kế toán của đội XDCT , sau bao nhiêu công trình lớn nhỏ trở thành kế toán của công ty XD , về phòng kế toán làm các mảng thanh toán , công nợ ...Vậy mà do biến động thị trường và nền kinh tế , XDCB gặp khó khăn , không việc làm ổn định nay đây mai đó , tôi bắt đầu quen với nhảy việc cho các công ty xây dựng .Dần dần mãi cũng thành quen. từ khi làm Kế toán lúc huy hoàng nhất lương 8 -9 tr/ tháng , bây giờ 8 -9 tháng / 1 triệu , sông sao đây cả nhà ơi ....
    Lại còn vợ con nữa chứ .Ôi kế toán ơ là kế toán ơi ....................................

Ðề: Chán nhất thế giới

e mới làm chưa lăn lộn nhiều với nghề nhưng là kế toán mới e cũng cảm thấy mình dần mất đi hăm hở ban đầu với nghề, e thấy mỗi ngày về nhà mang theo mình không phải là sự vui vẻ mf thường là mệt mỏi, trước đây chưa bao giờ e thấy nghi ngờ mình có khả năng trở thành kế toán nhưng bây giờ e hay hỏi có phải là mình chọn nhầm nghề. E rất lo lắng vì câu hỏi này gần đây thường xuyên xuất hiện

Ừ, CHÁN QUÁ ĐI THÔI...................

THẬT RA CŨNG KHÔNG CHÁN LẮM ĐÂU....NHƯNG BÊN KẾ TOÁN ĐAU ĐẦU NHẤT LÀ CHỨNG TỪ....MẤY ÔNG SẾP LÀM VIỆC CẢM TÍNH NHÂN VIÊN ĐAU ĐẦU VẮT ÓC "XÀO NẤU" híc........VÀ GIỜ MỀNH ĐANG RƠI VÀO TRẠNG THÁI BI HÀI NÀ, NỮA CƯỜI NỮA KHÓC...

Sao va chạm bao nhiêu lại chán cái nghề mình chọn bấy nhiêu thế nè trời, cái gì cũng qua tay kế toán tổng hợp hết, và cái gì cũng phải biết cách “lách” luật…đau cả đầu!

May thế, mềnh ko làm kế toán, chỉ là trợ lý của kế toán:nhay::nhay::nhay::nhay:

Mình học QTTM ra, xin lên xin xuống không xong, khiến xui thế nào lại vào làm kế toán cho 1 cty xây dựng(nghe nói kế toán xây dựng phức tạp và khó), làm dần học hỏi được nhiều thứ , lại thấy hay hay, ... , và thế là mình theo nghiệp kế toán được gần 2 năm, kinh nghiệm chưa nhiều và vẫn đang cố gắng trau dồi.
    Cho đến bây h, mình vẫn không xác định được là mình nên theo kế toán hay đi tìm việc theo đúng chuyên ngành đã học. Có điều mình biết rất rõ là Kế toán đã cho mình 1 niềm vui : tìm kiếm và học hỏi.

Trích dẫn Gửi bởi namgt2
    Tôi Sinh ra đã mang món nợ với kế toán , cả nhà làm kế toán, phải nói là nghề của cả nhà .Vậy mà sau khi tốt nghiệp HVTC hăm hở xin việc làm kế toán , vào ngành kế toán XDCB được > 10 năm lăn lộn đủ thứ .Xuất phát từ thống kê công trình, kế toán phụ trở thành kế toán của đội XDCT , sau bao nhiêu công trình lớn nhỏ trở thành kế toán của công ty XD , về phòng kế toán làm các mảng thanh toán , công nợ ...Vậy mà do biến động thị trường và nền kinh tế , XDCB gặp khó khăn , không việc làm ổn định nay đây mai đó , tôi bắt đầu quen với nhảy việc cho các công ty xây dựng .Dần dần mãi cũng thành quen. từ khi làm Kế toán lúc huy hoàng nhất lương 8 -9 tr/ tháng , bây giờ 8 -9 tháng / 1 triệu , sông sao đây cả nhà ơi ....
    Lại còn vợ con nữa chứ .Ôi kế toán ơ là kế toán ơi ....................................
    Anh giống em, em theo nghiệp gia đình cả nhà đều kế toán :tinhtuong: . Đầu tiên xin chia buồn cũng anh. Nhưng anh ơi với những kinh nghiệm của anh, anh ra xin việc ở đâu cũng đc mà, em chúc công việc của anh sớm quay lại quỹ đạo của nó

Còn mình cũng đang chán ngán cái công việc gọi là kế toán của mình đây.Ra trường vật lộn mấy tháng vẫn không chen chân được vào một doanh nghiệp nào để làm. Ở nhà nhìn bọn bạn đi làm mà thèm, mình quyết định vào nam, hy vọng có đựoc một công việc như ý muốn. Và một tin vui đã đến, mình đựoc nhận vào làm tại một doanh nghiệp tư nhân. Những tưởng tháng ngày hạnh phúc sẽ đến với mình.Ai ngờ đâu đi làm suốt mấy tháng trời mà lương đựoc 1.5tr/tháng, không phụ cấp bất kỳ một khoản nào. Chẳng đủ ăn, chắng đủ trang trải chi phí. Giờ mình đang rất chán, hy vọng tìm được một công việc với thu nhập cao hơn. Vậy mà cứ càng hy vọng thì lại càng tuyệt vọng!:k5211829:

Mình cũng thấy chán. việc nào cũng làm vài ba bữa là nhàm, nản, chả có động lực gì để làm nữa.Chán!!!!!!!!!!!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối