Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cho vơi nhẹ lòng ><

Em có tâm sự này muốn nói ra cho nhẹ lòng thôi chứ để trong lòng sinh ức chế :thodai:. Em tốt nghiệp trung cấp kế toán năm 2010. Sau khi ra trường em có xin làm thu ngân 1 thời gian tới tháng 3 năm 2011 em thi liên thông lên cao đẳng, có cố gắng cùng 1 chút may mắn nên em thi đậu rối hoc tới bây giờ , 2013 tới thì em tốt nghiệp. Vì học liên thông nên em học buổi tối , thới gian tương đối thoái mái em cũng định xin đi làm nhưng gia đình khuyên thôi thì có 1.5 năm ráng học, khi tốt nghiệp rồi thì đi làm chứ vừa học vừa làm sẽ áp lực.
    Rối thằng em họ của em nó học tiếu học, sức học của nó tương đối kém:thodai: nên cậu em nhờ em kèm thêm cho nó tất nhiên cũng trả tiền day cho em được 300k dạy từ thứ 2 tới thứ 6 từ 8h - 10h sáng. Em thấy mình ở không nên nhận lời. Lúc đó nó học lớp 3 , vì nó mất căn bản quá nên thay vì dạy tới 10h giờ thì có khi dạy tới gần 11h luôn:khoquaha:, em cũng mệt vì điều đó, rối 2 tháng sau có thêm 1 đứa nữa xin học em cũng nhận vì thằng bé đó là con của bạn mợ em. Vì là người nhà nên cuối tháng em mới lấy tiền vậy mà cứ trễ liên tục có khi 10 ngày mới trả tiền học:481:. Cứ như vậy cho đến hết năm, sang năm sau lên lớp 4, em định không dạy nữa nhưng cậu em kêu em ráng day thêm dùm, chứ gia đình cũng bận buôn bán không co thời gian kèm học, rồi cũng có thêm 1 thằng nhóc gần nhà xin học nên em cũng suy nghĩ thôi thì ráng dạy kiếm tiền đóng tiền học 1 phần cũng là năm cuối rồi . Tính ra 3 đứa là 900k , mà em phát mệt với cái kiểu đóng học phí trễ em đã dạy tới cuối tháng mới lấy tiền mà chẳng ai biết điều cả cứ đóng trễ tới hơn 10 ngày mà cũng chẳng ai nói với em tiếng nào em không nhắc chắc cũng chẳng thèm đóng.:cry7:
    Mà ức chế nhiều thứ lắm nha tính em thì cẩn thận nên giảng bài nào thì cho ra bài đó đến khi nào mấy đứa đó hiều thì thôi , nhiều khi cũng phát nóng mà dạy về sớm khoảng 5 phút cũng nói em sao cho về sớm thế, thiệt là hết nói luôn.:luagian:
    Cũng vì vậy em đang phân vân không biết nên nghỉ dạy xin việc hay tiếp tục dạy vì dù gì cũng học gần xong rồi. Mà em cũng ngại 1 phần là em chẳng có kinh nghiệm gì về kế toán cả mà bây giờ ra xin việc toàn hỏi kinh nghiệm làm việc nên em cũng lo lắng lắm mà dạy thì ức chế vô cùng tính em cũng hiền nên ngại nói thẳng. huhuhuhu xin cho em lời khuyên với.:hichic:

Ðề: Cho vơi nhẹ lòng ><

Bạn chắc học trường kinh tế tp.hcm đúng ko
    theo mình thì nếu thấy khó chịu thì thôi nghỉ dạy đi rùi tập trung vào kiếm việc kế toán chứ dạy mà như thế thì bực lắm

ban ơi không nên ép bản thân làm những điều mình không muốn, hihihi khong có khi ức chế quá nô tung ra đó hihihi

Bạn ơi, cái gì mình cũng nên cố gắng nói thẳng thôi bạn ạ. Bạn hãy phân tích hoàn cảnh của bạn rắng cần góp tiền để đóng học phí nên nếu mọi người muốn bạn tiếp tục dạy thì mong cô/chú hiểu và thông cảm mà nộp phí ngay 10 ngày đầu tháng. Bạn nên biết rằng, mình đang là người đc người khác cần bạn, bạn hãy nắm bắt và đừng để mình phải khó xử vì những chuyện này, nó ảnh hưởng đến việc học của bạn. Mình chẳng làm thiệt hại gì ai cả bạn à, nên bạn đừng ngại và sợ mình làm người ta buồn. Vy chúc bạn thoải mái và vui vẻ giải quyết vấn đề này tốt đẹp bạn nhé. Có tin vui thì chia sẻ để mọi người cùng vui với bạn nha. ^^

Em cảm ơn các chị đã cho em những lời khuyên giúp em có được quyết định sáng suốt, em cũng định dạy hết tháng này rồi em không dạy nữa, em sẽ dành thời gian học thêm về thực hành kế toán. Đọc những lời khuyên trên đây em mới biết phải yêu thương bản thân mình thì người khác mới yêu thương mình được. Chúc các chị có 1 tuần làm việc vui vẻ và hiệu quả. Em cảm ơn. ^^