Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Tuơng tư

Tuơng tư

Đêm qua mưa,nằm cuộn mình trong chăn nghe tiếng mưa. Đột nhiên nghe thoáng qua bài hát rất quen thuộc mà chả nhớ nổi là bài nào, chỉ nhớ là quen, là buồn. Lục lọi ký ức một hồi phát hiện ra là bài " tương tư" của Đồng Lệ, hèn gì quen. Laau lắm rồi trước đây đã thức trắng 1 đêm chỉ để nghe bài hát này và chờ đợi 1 người. Lúc đó còn cười nói sẽ chẳng bao giờ hối hận chứ đừng nói đến hối hận cả đời. Đó là 1 đêm của 2 năm về trước.
    Hai năm sau,đêm nghe " tương tư" của đồng lệ chỉ khác là đã không còn chờ đợi ai nữa, vẫn không hối hận nhưng đã biết đến " giá như ".

Đậu hồng mọc ở nước Nam
    Có chăng là chuyện quá đỗi xa vời.
    Tương tư có là gì.
    Từ lâu đã chẳng có ai bận lòng đến.
    Ta say đổ còn thành phố không ngủ.
    Khắp nơi ánh đèn sáng rọi.
    Tình trong chất chứa, rượu tràn ly.
    Muốn lãng quên thơ xưa của cổ nhân
    Tương tư là nỗi tủi nhục không đáng nhắc
    Giữ lấy sợ người đời cười chê
    Sợ bị nhìn thấu tỏ.
    Xuân đã đến đậu hồng lại chín
    Duy chẳng thấy người đến hái.
    Khói sóng bay biến cùng với gió, chân tình phôi phai
    Như thế nào lại thấy lòng nguội lạnh như vậy,sao lại thấy cảm giác giống mình bị bán đứng còn ko hiểu vì sao, chỉ thấy là muốn khóc nhưng lại không dám khóc, Cái này có thể xem là tự mình chuốc lấy không, là tự mình hèn nhát không cuối cùng vẫn không hiểu là mình sai ở đâu

View more random threads:

Ðề: Tuơng tư

Giá như lúc đó mình can đảm lên hả bạn? Và bây giờ thấy hối tiếc àh?

Đọc bài của bạn xong liền qua nhaccuatui nghe thử "Tương tư" của Đồng Lệ nè, thì ra là 1 bài nhạc hoa, dù ko hiểu gì nhưng nghe giai điệu buồn thiệt.............giờ trong list nhạc hoa của mình sẽ có thêm bài mang tên "Tương tư", thank bạn nhé ^ ^

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/HXGmWXENti[/FLASH]