Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Nỗi niềm của kế toán

Mình đi làm được gần 2 tháng rùi nhưng công ty mình thì 2 người chung vốn vả lại vợ của một trong 2 người chung vốn đó trước kia làm kế toán công ty mình, nên kinh mình vào là mình không biết được sổ sách và mình cũng chưa được làm về vấn đề đó mà mình chỉ được làm bên nội bộ nên mình rất buồn.Khi mình hỏi về vấn đề làm bên sổ sách thì chưa có câu trả lời nào chắc chắn cho mình, nhưng mình thì muốn làm để biết và thành thạo tay nghề.:hichic::hichic:Làm sao bây giờ hả các bạn

Ðề: Nỗi niềm của kế toán

bỏ đi kiếm việc khác.thà làm đúng ngành lương thấp lấy kinh ngieemj còn hơn như thế chán lắm

mình nghĩ bạn nên tìm 1 cty #, được làm sổ sách thì mới có kn được bạn ạh

oài, giống m quá đi, giờ đang tính bỏ việc tìm việc đần đần đây,. Làm kế toán mà chẳng biết làm gì?
    bạn nào biết công ty nào đang tuyển kế toán tin cậy Pm hộ m vào sdt cho m nhé:0973.882.153 hoặc gmail: nguyenthamdhcnk5@gmail.com.
    xin cám ơn rất nhiều

Trích dẫn Gửi bởi maynuisong
    Mình đi làm được gần 2 tháng rùi nhưng công ty mình thì 2 người chung vốn vả lại vợ của một trong 2 người chung vốn đó trước kia làm kế toán công ty mình, nên kinh mình vào là mình không biết được sổ sách và mình cũng chưa được làm về vấn đề đó mà mình chỉ được làm bên nội bộ nên mình rất buồn.Khi mình hỏi về vấn đề làm bên sổ sách thì chưa có câu trả lời nào chắc chắn cho mình, nhưng mình thì muốn làm để biết và thành thạo tay nghề.:hichic::hichic:Làm sao bây giờ hả các bạn
    Bạn đang làm kế toán đó chứ, chỉ do bạn không chịu hiểu là mình đang làm kế toán thôi.

chính xác là như pqhung091965 nói.
    Thật sự mình cũng đang làm kế toán nhưng ko liên qan gì tới nhứng gì mình học hết. Nhưng từ từ vài năm sau rồi mình cũng đc làm kế toán đúng nghĩa.
    Ban đầu phải chấp nhận gian nan thôi bạn à

Có thể ta phải làm những công việc có vẻ như không dính dáng gì đến kế toán, nhưng nếu có quyết tâm theo nghề kế toán thì đó chính là những trải nghiệm rất cần thiết cho nghề kế toán sau này. Hãy tập cách liên tưởng những công việc đó với kế toán, như là nếu tình huống xảy ra thì sẽ định khoản ra sao, lập chứng từ như thế nào để ghi sổ kế toán...

Vấn đề là nếu bạn tìm được công việc tốt hơn và đúng với những gì bạn học, bạn được làm 1 cv đúng chất kế toán dù đó là cty lớn hay bé và lương chấp nhận được thì bạn nên tìm cty khác. Bởi làm mãi về KT nội bô cũng sẽ giúp bạn có kn nhưng không nhiều. Còn nếu không tìm được thì bạn cứ kiên nhẫn làm tiếp. Vì vậy 1 câu để nói đó là “cơ hội trong tay bạn và bạn là người tự quyết định”

Chúng ta cứ nghĩ và cho rằng mình học kế toán thì mình sẽ là một kế toán và sẽ chỉ làm kế toán nhưng vẫn không thể hình dung là làm kế toán là làm gì. Lấy ví dụ để các bạn hình dung nhé. Mỗi một Co-op trong chuỗi hệ thống Co-op Mark có số lượng kế toán từ 06 người trở lên tùy thuộc vào quy mô, thế nhưng chỉ có 01 KTT và nếu hơn nữa thì có 01 KT TH là làm đến sổ sách, số k.toán còn lại chỉ làm công việc nhập dữ liệu vào chương trình mua bán của họ. Ta cũng biết rằng họ mua bán rất lớn nên số lượng chứng từ nhập vào cũng rất lớn, vì thế nói là kế toán chứ thật ra chỉ làm công việc nhập liệu từ ngày này sang ngày khác, từ tháng này sang tháng khác. Đấy, đơn cử một công việc của kế toán đấy.

Mình cảm ơn các bạn đã cho mình những lời khuyên này.Đúng như các bạn nói tương lai thì ở trong tay mình chỉ có điều mình phải biết chọn con đường đi cho tốt.:hongio::hongio::hongio::hongio:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối