Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

NỖI NIỀM TRƯỚC KHI RA TRƯỜNG

mh năm nay mh mới học năm thứ 3 thôi còn 1 năm nữa với ra trường nhưng mh rất lo thất nghiệp nhất là khi đọc những gì mà anh chị đi trước viết, đọc xong mh mới thấy chông gai làm sao . mh mới thấy cái nghề kế toán này khó khăn làm sao .Mh sợ khi mh học đến 4 năm ra trường mà lại ko được làm cái nghề mà mh đã học lại còn nữa học với khi đi làm khác nhau hoàn toàn thế thì làm sao mà biết mh nên làm cái gì nữa chả lẽ mh học vậy chỉ để lấy cái bằng thôi ak . mà lại nữa chứ bây giờ muốn xin được việc thì phải có kinh nghiệm nhưng ko được làm thì kinh nghiệm ở đâu ra . đúng là rất chông gai đấy nhỉ

Ðề: NỖI NIỀM TRƯỚC KHI RA TRƯỜNG

làm trái ngành thì cũng nhiều việc đó mà bạn

sao phải lo
    chỉ có người lười chứ việc đâu có lười đâu
    Mình ra trường cũng có làm đúng nghề đâu
    Nhưng nhất định phải làm đúng nghề 1 lần thì mới hả lòng hả dạ
    :cogidau:hjhj
    :dichoi:

hjhj mh cũng biết ko thiếu gì việc để làm nhưng mh chỉ muốn được làm đúng nghề mh học thôi . bao nhiêu cố gắng chả nhẽ chả để làm gì ak . hjhj nhưng chắc cũng phải chờ đợi vào sự may mắn nhỉ

lúc đầu thì chưa quen với cảm giác thất nghiệp-bị vài lần như vậy là thấy nó....cũng bình thường thôi em.

Cứ đi làm là khác quen hết, không biết rồi sẽ biết. Có mấy ai lúc mới đi làm mà đã giỏi ngay được đâu, cũng phải có thời gian tích lũy dần dần chứ. Vạn sự khởi đầu nan mà! Cố lên em!

Ngày mới bắt đấu học mình cũng thấy thích lắm, nhưng học rùi mới thấy con đường nhiều chông gai lắm.HI***xx. KHi sắp đi thực tập mình háo hức bao nhiêu để được thử vận dụng những gì mình học vào tực té thì bây giờ mình thấy thất vọng bấy nhiêu. Đến thực tập thì mấy chị toàn sai rót nước pha trà, cuối tháng lại vác đống báo cáo đến cục thuế để nộp, vậy mà cũng hết chuỗi ngày đi thực tập. Bây giờ ngồi viết báo cáo thực tập, nghĩ lại hình nhũ mình chả học được cái gì cả. Mệt mỏi thật, không biết đến khi vác tấm bằng đi xin việc thì sẽ ra sao khi những gì mà mình có chỉ là kiến thức trên sách vở ????????????

Nếu như cuộc đời ko có chông gai thì ko biết ai giỏi đâu, đã trọn rồi thì cứ bước tiếp thôi, đến cuối cuộc đời mới biết được đó là đúng hay sai.

Trích dẫn Gửi bởi yenckt
    Ngày mới bắt đấu học mình cũng thấy thích lắm, nhưng học rùi mới thấy con đường nhiều chông gai lắm.HI***xx. KHi sắp đi thực tập mình háo hức bao nhiêu để được thử vận dụng những gì mình học vào tực té thì bây giờ mình thấy thất vọng bấy nhiêu. Đến thực tập thì mấy chị toàn sai rót nước pha trà, cuối tháng lại vác đống báo cáo đến cục thuế để nộp, vậy mà cũng hết chuỗi ngày đi thực tập. Bây giờ ngồi viết báo cáo thực tập, nghĩ lại hình nhũ mình chả học được cái gì cả. Mệt mỏi thật, không biết đến khi vác tấm bằng đi xin việc thì sẽ ra sao khi những gì mà mình có chỉ là kiến thức trên sách vở ????????????
    Học được pha trà với cả biết được cơ quan thuế nằm ở đâu đó, biết được nộp báo cáo thuế như thế nào. hj
    Báo cáo tốt nghiệp bịa là chính chứ đến doanh nghiệp mà bê nguyên chế độ hạch toán ở doanh nghiệp vào thì chắc ăn điểm kém là cái chắc

---------- Post added at 09:13 ---------- Previous post was at 09:13 ----------

Mới ra trường thi sợ ko làm được sau khi đi làm thì thành cáo hết mà

m cũng dg học năm cuối.dôi khi thấy lo nhiều nhiều nhưng m nghĩ sẽ cố gắng đế cùng dù thế nào.hj. Cố lên! Tự tin! Chiến thắng!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối