Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Ðề: Đau đầu chuyện phương pháp học tập

Sr cả nhà, tạo kái bài này đến gần 1 năm rồi mà h mình mới quay lại..bận quá..:tinhtoan:[/QUOTE]Chào bạn hoangvinh: 1 năm qua rồi bạn thấy sao đã hạn chế đc gì chưa, mình vừa có điểm tài chính dn xong cũng chán lắm, hy vọng bao nhiều làm bài tốt lắm nghĩ là 9,8 gì đó ai dè thì đc có 7 lận, thầy bảo sai 2 chỗ mà thấy vô lý quá..Thôi đành chịu...Tiếc dã man con ngan..Đành phải cố gắng thêm học kỳ này thôi, ko cẩn thận bằng trung bình khá chắc die!

kiến thức bao la rông rãi. có thể ban chủ quan. nên đọc kỹ đề bài và phân tích trước khi làm bài thi. chuc bạn thành công nha

bước vào phòng thi, ngồi tĩnh lặng, hít thở thật sâu, nở nụ cười và... chiến thắng..hì hì
    tks topic bạn nhìu
    em cũng sv năm 3
    mong anh chị giúp đỡ, chia sẻ cho bọn em vs ạh!
    em cám ơn anh chị rất nhìu

Bạn cũng sv năm 3 à, thi kế toán tài chính chưa thế bạn, nếu thì rồi có gì share mình đề tham khảo nhé..Tks trc..

hì, tớ vừa thi kttc1 kỳ trc, bạn thi 1 hay 2 zị bạn

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Average
    Bạn cũng sv năm 3 à, thi kế toán tài chính chưa thế bạn, nếu thì rồi có gì share mình đề tham khảo nhé..Tks trc..

thật ra trường tớ cũng ko phân làm thi 2 lần kttc 1 2 gì đâu , có kỳ thi cuối thi tất kiểu cho 1 bài hoàn chỉnh, tầm 20 nvụ sau đó định khoản, kết chuyển lỗ lại rồi phân bổ các quỹ đó...Bạn có yahoo ko , nếu rảnh h qua nói chuyện cho dễ..Nick m là: mcgeogrebossini. Hân hạnh đc làm quen với bạn!

tớ vừa add bạn rùi,, tks bạn,hì

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Average
    thật ra trường tớ cũng ko phân làm thi 2 lần kttc 1 2 gì đâu , có kỳ thi cuối thi tất kiểu cho 1 bài hoàn chỉnh, tầm 20 nvụ sau đó định khoản, kết chuyển lỗ lại rồi phân bổ các quỹ đó...Bạn có yahoo ko , nếu rảnh h qua nói chuyện cho dễ..Nick m là: mcgeogrebossini. Hân hạnh đc làm quen với bạn!

Cách đây 2 năm về trước thì mình cũng có ý nghĩ giống như các bạn nhưng từ khi đi làm thì mình lại nghiệm ra một điều ( đối với cá nhân mình thôi nha) .Theo mình cái kết của việc học là có được một công việc tốt -> cuộc sống ổn định... Mà nếu chỉ có tấm bằng trong tay chưa chắc bạn có những thứ đó. Bạn cần phải có những kỹ năng mềm khác , bạn phải có những kiến thức thực tế. Bây giờ tuyển dụng Cty nào cũng yêu cầu kinh nghiệm đó là một minh chứng. Mình hiện đang vừa học vừa làm và mình đang sống, học tập và làm việc theo phương châm đó. Mình chỉ cần qua các tín chỉ trong quy định của chương trình học, điều mình cần là bổ sung một số kỹ năng mềm, nâng cao kinh nghiệm thực tế, tìm kiếm và bổ trợ những gì mà một công ty "tốt" cần đối với một nhân viên mà họ sẽ tuyển dụng . Đôi điều chia sẻ cùng các bạn.

Vâng cảm ơn anh..E thật ra cũng biết là thế nhưng mà cũng muốn cố gắng tí chút cho kái bảng điểm đẹp đẹp làm đkiện cần khi vào cơ quan đi xin việc thôi chứ e thấy thật ra học đại học toàn nặng lý thuyết quá trong khi thời gian thực tế thì lại rất ít..Đơn cử e có nhỏ bạn học trung cấp kế toán năm rưỡi ra làm báo cáo vs ghi chép sổ sách ngon ơ trong khi mình chả biết gì , trên giảng đường các thầy ko có time mà truyền đạt. Tất cả tự phải mò mẫm thôi, mất 2 năm học đại cương chắc là để rèn thêm kái tư duy phân tích bao quát nhìn nhận vấn để thôi chứ xét thật ra học 1 năm rưỡi và thực hành cọ xát nhiều là tốt nhất

OI! đọc bài viết của bạn mà mình thấy bạn giống m quá.môn nào m nghĩ điểm cao thì lại bị thấp. môn nào nghĩ điểm thấp thì điểm lại cao hơn.chẳng hiểu sao nữa có lẽ vì áp lực đi thi nữa.kể cả nhung môn m học tốt nhung đi thi vãn lo.chắc là do m thiếu tự tin quá.hihi

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối