Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Các A/C nghĩ sao con trai làm kế toán

Chào cả nhà!!!
    Ai cũng biết nhắc đến kế toán người ta nghĩ đến nữ, hiện em đang học kế toán 1 lớp toàn rừng hoa(tiếc là hoa thì ít mà bông thì nhiều), nguyên 1 lớp gần 100 người mà chưa đến 15 con trai hix hix
    Mỗi lần em nói học kế toán người ta phán câu con trai mà học kế toán làm em tiu nghỉu. Mà lỡ rồi biết sao giờ.:thodai:
    Vậy các A/C cho em vài lời khuyên để em tự tin đi theo ngành này. À nếu ra trường thì con trai thích hợp làm ở vị trí nào thế . Thế ai đã đang và làm kế toán thì cho em biết cảm nhận lúc làm thế nào có gì thú vị hok (nhất là con trai),:kingkong: Nếu kế toán và Công nghệ thông tin thì nên theo ngành nào thì có tương lai nhỉ, mong các A/C nào đã trải qua có kinh nghiệm trong công việc chỉ giáo dùm em.
    P/S: Nói thật nha đừng chém gió. Thank

Ðề: Các A/C nghĩ sao con trai làm kế toán

hô hô, khi đi làm đa phần kế toán trưởng là con trai đó :k5798618: cố gắng lên nha sau này ai hỏi bảo em làm kế toán trưởng thì ko ai ý kiến gì :daica:

hi.Quan trọng la bạn có yêu nghề nghề này ko thui.Với lại đâu cứ học kt thì sau này sẽ làm kt đâu.Con trai mà làm kt xây dựng thì tốt quá còn gì....
    :bephuthuy::bephuthuy:

Có những nơi chỉ tuyển kế toán là nam thôi đó bạn! Con trai làm kế toán có nhiệu lợi thế hơn con gái chứ bộ, năng động hơn và thường nếu yêu nghề họ rất giỏi, phái nữ chúng ta khó mà bì đó chứ!

Ôi mẹ ơi toàn số má nhức hết cả đầu tối đến nằm mơ cũng thấy hóa đơn.

lớp tớ 86 mà chỉ có 7 đứa con trai thì sao ? tớ cũng có thắc méc như cậu ấy...:lala: