Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 55

Nộp đơn xin thôi việc, lại đựơc tăng lương

Hic. Vì vấn đề giá cả tăng nhanh, lương thì ko tăng, tôi quyết định xin nghỉ để tìm một cơ hội mới, công việc mới. nộp đơn xin thôi việc, với lý do đi học. thì sếp "bà" nói. tạo điều kiện cho đi học tối và tăng lương lên 4 triệu, trước lương mình là 3,3tr! hihi. thế có kên ở lại làm ko nhỉ? cho hạn suy nghĩ trong 3ngày nghỉ

Thế thì mỗi tháng bạn nên nộp đơn xin thui việc một lần he he

Ðề: Nộp đơn xin thôi việc, lại đựơc tăng lương

hi.có khi vậy? bao giờ tăng lên 10triệu thì ok em ở lại làm.hihihi

Trích dẫn Gửi bởi nhanbaby88
    hic. Vì vấn đề giá cả tăng nhanh, lương thì ko tăng, tôi quyết định xin nghỉ để tìm một cơ hội mới, công việc mới. Nộp đơn xin thôi việc, với lý do đi học. Thì sếp "bà" nói. Tạo điều kiện cho đi học tối và tăng lương lên 4 triệu, trước lương mình là 3,3tr! Hihi. Thế có kên ở lại làm ko nhỉ? Cho hạn suy nghĩ trong 3ngày nghỉ
    bây giờ tuyển người rồi đào tạo lại mất công nên họ quyết định tăng lương giữ chân bạn. Bạn cảm thấy mức lương đó thỏa mãn thì nhận, chưa chắc xin chỗ khác lương đđc vậy đâu.

Ẹc. Đúng là Sếp.....................Mình hum qua cũng xin nghỉ việc, Sếp bảo tăng lương. => Suy nghĩ :thodai:

Quan trọng là bạn thấy môi trường làm việc ở đó có ổn không? Còn bạn kêu là: "Vì vấn đề giá cả tăng nhanh, lương thì ko tăng, tôi quyết định xin nghỉ để tìm một cơ hội mới, công việc mới" thì giờ bạn đã được tăng lương rồi còn gì nữa??? OK làm tiếp đi. Khi nào chán chán lại viết đơn xin thôi việc sau! keke

Bé dễ thương wa' ta. Vấn đề là bé học gì ra?(Đại học, cao đẳng hay trung cấp). Làm Cty như thế nào. Có cơ hội tăng lương không?
    Nếu cần hãy đưa thêm diều kiện nghỉ T7 để đi học(nhưng vẫn có mức lương 4mil/tháng):money:
    ***Note: Dù không học vẫn xin nghỉ ở nhà ngủ cho khỏe. Hay học thêm vài cái chứng chỉ anh văn hay kế toán trưởng gì đó. hehehe
    Mà wên nữa. Bé đang làm ở đâu.
    Nếu Sài gòn,Hà Nội,...(Tp.lớn) thì mức đó cũng tạm đủ.
    Nếu ở các tỉnh hay tp nhỏ thì quá ổn.
    Chúc bé có quyết định sáng suốt.

Trích dẫn Gửi bởi lotus88
    Ẹc. Đúng là Sếp.....................Mình hum qua cũng xin nghỉ việc, Sếp bảo tăng lương. => Suy nghĩ :thodai:
    Hihi, vậy thì ở lại làm đi bạn. Sếp tăng lương cho rùi, suy nghĩ chi nữa. Nếu sếp tăng ít quá thì kêu sếp tăng thêm em mới ở lại làm. :k5798618:

Trường hợp của Bạn là chuyện thường của những người nghĩ việc ( Mình nhảy 8 lần) thì 6 lần sếp tăng lương, nhưng nếu đã quyết nghĩ thì lăng tăng gì nữa bạn! tìm cơ hội khác đi bạn!

Trích dẫn Gửi bởi luongphoilin
    Hihi, vậy thì ở lại làm đi bạn. Sếp tăng lương cho rùi, suy nghĩ chi nữa. Nếu sếp tăng ít quá thì kêu sếp tăng thêm em mới ở lại làm. :k5798618:
    Ờ thì bây giờ vấn đề không phải Sếp tăng lương thì ở lại làm mà là Sếp phải tăng lên mức mình mong muốn thì mới ở lại (Nói thẳng tưng: 7tr thì ở lại), với cái cái quan trọng hơn là Sếp "phải" thay đổi phong cách làm việc của Sếp, chứ cái phong cách cũ khó chịu lắm: "sáng nắng, chiều mưa, giữa trưa ẩm ướt"

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối