Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 199

Chủ đề: Blog/danketoan

Blog/danketoan

“ Vừa lay vừa gọi Chị ơi…dậy cố uống ly nước chanh nóng đi chị”lời con bé em trong phòng làm tôi cảm động, hai dòng nước mắt Tôi lăn dài không biết là cảm động hay tuổi thân… cơn sốt dợt dờ làm tôi nửa tỉnh nửa mơ…. nước mắt tôi tuôn trào,cay xòe sống mũi, Tôi nhớ nhà, nhớ anh… Tôi nhớ có lần Tôi cũng bị sốt như vậy, anh mua đá về chờm vào trán tôi, lấy chăn đắp lên người Tôi, bây giờ anh đã đi xa Tôi mãi mãi….văng văng bên tai tôi những câu nói đau lòng của anh dành cho Tôi…. nước mắt Tôi cứ thế lăn dài…“Chị ơi…cố ngủ xíu đi chị” Tiếng nhỏ em làm bừng tỉnh,giọng yếu ớt Tôi nói”em cho chị xin cóc nước”hóp từng ngụp nước .Tôi ngồi dậy, quấn chặt chăn khắp người ngã vào tường như tìm lấy 1 điểm tựa.Với cánh tay Tôi lấy trong ví đồng cắt 500 đồng của anh cho tôi, nhớ tới câu anh nói"Đây là đồng cắt may mắn,biết đâu vì nó mà sau này anh với em gặp lại nhau", nước mắt cứ thế rơi”tại sao lại như thế này hả anh?Một câu hỏi thăm của anh cũng không có, anh đã vứt đi tất cả…xóa đi tất cả những ký ức về nhau…Tôi lịm dzần trong giấc ngủ, sáng dậy mệt mỏi,Nhưng vẫn cố mang sách đi làm, lên cty Tôi bật bài hát quen thuộc “QUÁ KHỨ VẪN LÀ QUÁ KHỨ”

[FLASH]http://nhaccuatui.com/m/eJ4McQIoAO[/FLASH]

Bao nhiêu ngày tháng bao nhiêu buồn vui ta đã cùng nhau đi đến hết con đường yêu
    Bao nhiêu lời nói bao nhiêu lời hứa cớ sao giờ chỉ còn lại mỗi em mà thôi
    Anh đến làm chi ra đi làm chi cho em nụ hôn rồi vỡ tan một giấc mơ
    Anh bõ mặc em đi theo tình mới chúc anh sẽ vui bên người ta.

ĐK:
    Một nữa cuộc đời em đã sống vì anh một nữa cuộc đời em đã sống trong mơ
    Biết bao lời dối gian biết bao nhiêu ngọt ngào mà giờ đây chỉ là con số không em mới biết
    Một nữa cuộc đời em đã sống cho anh một nữa cuộc đời em sẽ sống cho em
    Sẽ không buồn nữa đâu sẽ không khóc vì anh dù em biết trái tim em vẫn còn yêu anh nhưng một đời không thể mãi vì anh.

Ðề: Blog/danketoan

Sẽ không buồn nữa đâu sẽ không khóc vì anh dù em biết trái tim em vẫn còn yêu anh nhưng một đời không thể mãi vì anh...!
    Cố lên...mọi chuyện...rồi sẽ tốt đẹp thôi!

Có ai từng yêu mà ko đau đớn một lần. Có ai từng yêu mà chưa từng khóc. Tình quay gót khi người lê bước.....
    Cố lên bạn.
    Một nửa đời giành cho người đó là thừa, giành 1 khoảnh khắc thôi. Hãy sống vui vẻ và tốt đẹp hơn vì bạn bè và vì người thân của mình.

Trích dẫn Gửi bởi maiyeu091207
    “ Vừa lay vừa gọi Chị ơi…dậy cố uống ly nước chanh nóng đi chị”lời con bé em trong phòng làm tôi cảm động, hai dòng nước mắt Tôi lăn dài không biết là cảm động hay tuổi thân… cơn sốt dợt dờ làm tôi nửa tỉnh nửa mơ…. nước mắt tôi tuôn trào,cay xòe sống mũi, Tôi nhớ nhà, nhớ anh… Tôi nhớ có lần Tôi cũng bị sốt như vậy, anh mua đá về chờm vào trán tôi, lấy chăn đắp lên người Tôi, bây giờ anh đã đi xa Tôi mãi mãi….văng văng bên tai tôi những câu nói đau lòng của anh dành cho Tôi…. nước mắt Tôi cứ thế lăn dài…“Chị ơi…cố ngủ xíu đi chị” Tiếng nhỏ em làm bừng tỉnh,giọng yếu ớt Tôi nói”em cho chị xin cóc nước”hóp từng ngụp nước .Tôi ngồi dậy, quấn chặt chăn khắp người ngã vào tường như tìm lấy 1 điểm tựa.Với cánh tay Tôi lấy trong ví đồng cắt 500 đồng của anh cho tôi, nhớ tới câu anh nói"Đây là đồng cắt may mắn,biết đâu vì nó mà sau này anh với em gặp lại nhau", nước mắt cứ thế rơi”tại sao lại như thế này hả anh?Một câu hỏi thăm của anh cũng không có, anh đã vứt đi tất cả…xóa đi tất cả những ký ức về nhau…Tôi lịm dzần trong giấc ngủ, sáng dậy mệt mỏi,Nhưng vẫn cố mang sách đi làm, lên cty Tôi bật bài hát quen thuộc “QUÁ KHỨ VẪN LÀ QUÁ KHỨ”

Tình có thể tan vỡ nhưng sẽ mãi còn kỷ niệm, kỷ niệm có thể đẹp nhưng sẽ vẫn là kỷ niệm. Dù không thành nhưng ta trân trọng những kỷ niệm ngày nào. Dù trân trọng nhưng ta vẫn không sống hoài với kỷ niệm được, hãy cất giữ những gì đẹp đẽ đó một góc nào đó trong sâu thẳm tâm hồn và trân trọng những gì mà mình đang có. Dù bạn hay tôi là ai, là một người bình thường hay nổi tiếng, là người có màu da khác nhau hay ngôn ngữ bất đồng nhưng những giọt nước mắt đều đáng quí như nhau. Hãy trân trọng những giọt nước mắt đó và hãy khóc cho những gì đáng khóc. Cố lên bạn áh, những gì tốt đẹp của cuộc sống đang còn ở phía trước.Thân

Xem bài : Người nhớ không người ấy.

Vần thơ đầu anh viết tặng cho em
    Là vần thơ anh viết về đôi dép
    Khi anh nhớ ở trong lòng da diết
    Đôi dép tầm thường cũng viết thành thơ

Hai chiếc dép gặp gỡ tự bao giờ
    Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nhau nửa bước
    Đi làm Cách mạng những nẻo đường xuôi ngược
    Từ bắc vào nam cát bụi cùng nhau

Cùng bước cùng mòn không kẻ thấp người cao
    Cùng chung chia sẻ sức người đời chà đạp
    Khi vinh nhục không đi cùng người khác
    Số phận chiếc này phụ thuộc chiếc kia

Nếu một ngày một chiếc mất đi
    Mọi thay thế đều trở nên khập khiễng
    Giống nhau lắm nhưng người đi sẽ biết
    Hai chiếc này chẳng phải một đôi đâu.

Cũng như mình trong những lúc vắng nhau
    Bước hụt hẫng cứ nghiêng về một phía
    Dẫu bên cạnh đã có người thay thế
    Mà trong lòng... nỗi nhớ Ý Nhi ơi!

Đôi dép vô tư khắng khít bước song hành
    Chẳng thề nguyền mà không hề giả dối
    Chẳng hứa hẹn nhưng không hề phản bội
    Lối đi nào cũng có mặt cả đôi

Không thiếu nhau trên những bước đường đời
    Dẫu một chiếc ở mỗi bên phải trái
    Như tôi yêu em bởi những điều ngược lại
    Gắn bó đời nhau bằng một lối đi chung

Hai chúng mình thầm lặng bước song song
    Sẽ dừng lại khi chỉ còn một chiếc
    Chỉ còn một là không còn gì hết
    Như anh và em...

blog em chẳng hiểu từ lúc nào chi chít những bài viết tặng anh, lúc nào cũng nghĩ đến anh!

bùn quá!Sao tình yêu đẹp thế mà ít khi có 1 kết thúc đẹp vậy?
    tình yêu của mình thì sao đây? sao mình ko tự tin gì hết!

Giá như có thể chia sẻ với anh những nổi lòng anh buồn nhu vậy… Giá như mọi chuyện có thể bình yên …Giá như em có thể luôn được nhìn thấy anh cười và có thể được nhìn thấy anh cười cà nheo mắt nhìn em… Em chi “gia như” trên những dòng chữ này, Và có lúc em nhớ anh nhiều lắm.E biết cuộc sống k bao giờ là những chuổi “Giá như” như vậy.Nhưng vào lucs này, em đang lặng lẽ nghĩ nhiều về nó. Em đang tìm cho mình những ý nghĩ để mong anh bình an ......

Trích dẫn Gửi bởi forever_267
    Giá như có thể chia sẻ với anh những nổi lòng anh buồn nhu vậy… Giá như mọi chuyện có thể bình yên …Giá như em có thể luôn được nhìn thấy anh cười và có thể được nhìn thấy anh cười cà nheo mắt nhìn em… Em chi “gia như” trên những dòng chữ này, Và có lúc em nhớ anh nhiều lắm.E biết cuộc sống k bao giờ là những chuổi “Giá như” như vậy.Nhưng vào lucs này, em đang lặng lẽ nghĩ nhiều về nó. Em đang tìm cho mình những ý nghĩ để mong anh bình an ......
    Em à , có những cái không chỉ là " giá như " , mà nó phát xuất từ trong thâm tâm của mỗi người , hãy vượt qua , hãy cố gắng , hãy tự tin ... đó là những gì em cần làm ngay lúc này đấy ! Đừng " giá như " nữa nghe cô bé

Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối