Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50

Chủ đề: Vết thương lòng

Vết thương lòng

Chia tay một cuộc tình nào đâu dễ dàng và còn khó khăn hơn cho những ngày sau đó. Có cuộc chia tay nào mà không trăn trở và day dứt, có cuộc chia tay nào mà nhẹ nhàng đâu! Ai cũng nhủ lòng là sẽ cố quên đi, là sẽ cố làm lại từ đầu và sẽ cố cho cuộc sống mình tốt đẹp hơn. Ta cố tìm niềm vui trong cuộc sống, trong tình cảm gia đình, trong tình bạn bè, đồng nghiệp và có lúc tưởng rằng mình đã làm được điều cố gắng kia. Nhưng rồi chỉ một chút thoáng qua khi chợt nghĩ về kỷ niệm, đôi khi chỉ là sự vô tình gặp lại ai đó của ngày xưa ta, bỗng nhận ra rằng mình đang tự lừa dối mình, ta bỗng nhận ra rằng …. Ta vẫn còn đau biết dường nào và ta bỗng nhận ra rằng … ta luôn nhớ! Một nỗi đau kỳ lạ cho dù bên cạnh ta đã có người khác, một nỗi đau không gọi được thành tên …. Và đơn giản thôi, đó chính là vết thương lòng. Trong cuộc sống có mấy ai tránh được nó phải không [you] !

Ai cũng một thời nông nổi phải không anh
    Cái thuở qua đi mới biết mình khờ dại
    Đón nhận một lần để rồi còn đau mãi
    Nào dễ gì xóa bỏ với thời gian!

Em đã từng hạnh phúc ở bên anh
    Ngắn ngủi lắm sao lòng còn vương lạ
    Mỗi góc phố, con đường, hàng ghế đá
    Có dễ gì phai nhạt phải không anh?

Đã dặn lòng là phải cố quên đi
    Là phải sống như chưa từng vấp ngã
    Là kiêu hãnh như em từng đã
    Nhưng dễ gì em làm được phải không anh?

Cố làm gì khi lòng mãi nhói đau
    Nào ai biết khi em cười xinh xắn
    Nhưng trong lòng cứ từng cơn đau quặn
    Đơn giản thôi, nó là vết thương lòng!

Ðề: Vết thương lòng

Cho em mạn phép hỏi anh cầu này: em thấy bài viết của anh rất nhiều bài tâm trạng kiểu như thế này???
    có phải đây cũng là tâm trạng thật của anh ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    Cho em mạn phép hỏi anh cầu này: em thấy bài viết của anh rất nhiều bài tâm trạng kiểu như thế này???
    có phải đây cũng là tâm trạng thật của anh ko ạ?
    Có lẽ đây là tâm trạg thật của a khói đấy, a ý đag nhớ về ng xưa:thodai:

Bài viết thật tâm trạng. Chỉ những ai đã từng đi qua con đường đau khổ mới hiểu được nỗi gian truân như thế nào. :thodai:

Bác khói viết bài nào cũng thấy tâm trạng

Nếu cho rằng khi một tình yêu sâu nặng bị tổn thương sẽ dễ dàng biến thành lòng hận thù tôi e là đó là tình cảm vị kỷ trong tình yêu mà thôi, đó là một thứ tình yêu ích kỷ và mù quáng bởi chính bàn thân họ. Tôi cho rằng khi tình yêu đã không còn thì đừng nên níu kéo tất cả lại... níu kéo để làm gì khi ngươi ta không còn dành cho mình chút tình cảm nào. Đừng làm cho người ra đi phải mang cảm giác có lỗi vì đã hết yêu thương, đừng oán trách nhau bằng những lời trách móc , những lời làm tổn thương nhau...Bởi nếu trong bạn còn tình yêu với người kia thì sẽ chẳng lấy làm sung sướng gì khi làm cho người đó đau khổ, làm cho người đó đem theo mặc cảm tội lỗi đã ruồng bỏ bạn...Tình yêu đã hết thì không thể níu kéo bằng sự ích kỷ của một trong hai người được.
    Cuộc sống sẽ vẫn cứ êm trôi , những đau thương nằm lại ở quá khứ...phía trước mong một ngày nào đó khi bình tâm trở lại
    Vẫn còn đó , phía trước, hy vọng vào một ngày mai khác đi, một ngày mai đủ bình tâm để nhận ra , và tha thứ hoàn toàn cho những gì người ấy đã làm hôm nay. Cho đi...và tha thứ hoàn toàn...

Tất cả đã kết thúc nhưng vết thương và cảm giác vẫn còn :thodai:

Trích dẫn Gửi bởi khoinhat
    Chia tay một cuộc tình nào đâu dễ dàng và còn khó khăn hơn cho những ngày sau đó. Có cuộc chia tay nào mà không trăn trở và day dứt, có cuộc chia tay nào mà nhẹ nhàng đâu! Ai cũng nhủ lòng là sẽ cố quên đi, là sẽ cố làm lại từ đầu và sẽ cố cho cuộc sống mình tốt đẹp hơn. Ta cố tìm niềm vui trong cuộc sống, trong tình cảm gia đình, trong tình bạn bè, đồng nghiệp và có lúc tưởng rằng mình đã làm được điều cố gắng kia. Nhưng rồi chỉ một chút thoáng qua khi chợt nghĩ về kỷ niệm, đôi khi chỉ là sự vô tình gặp lại ai đó của ngày xưa ta, bỗng nhận ra rằng mình đang tự lừa dối mình, ta bỗng nhận ra rằng …. Ta vẫn còn đau biết dường nào và ta bỗng nhận ra rằng … ta luôn nhớ! Một nỗi đau kỳ lạ cho dù bên cạnh ta đã có người khác, một nỗi đau không gọi được thành tên …. Và đơn giản thôi, đó chính là vết thương lòng. Trong cuộc sống có mấy ai tránh được nó phải không [you] !

Ai cũng một thời nông nổi phải không anh
    Cái thuở qua đi mới biết mình khờ dại
    Đón nhận một lần để rồi còn đau mãi
    Nào dễ gì xóa bỏ với thời gian!

Em đã từng hạnh phúc ở bên anh
    Ngắn ngủi lắm sao lòng còn vương lạ
    Mỗi góc phố, con đường, hàng ghế đá
    Có dễ gì phai nhạt phải không anh?

Đã dặn lòng là phải cố quên đi
    Là phải sống như chưa từng vấp ngã
    Là kiêu hãnh như em từng đã
    Nhưng dễ gì em làm được phải không anh?

Cố làm gì khi lòng mãi nhói đau
    Nào ai biết khi em cười xinh xắn
    Nhưng trong lòng cứ từng cơn đau quặn
    Đơn giản thôi, nó là vết thương lòng!
    Quá khó để cho vết thương ấy ko rỉ máu..............quá khó để quên đi anh!

Em không nói là mình đã quên anh
    Vì sự thật không một lần như thế
    Nhưng với em có một điều không thể
    Là nói rằng em vẫn mãi thuỷ chung

Lúc gặp anh em vẫn giữ lạnh lùng
    Bởi giờ đây anh và em xa quá
    Bước song đôi nhưng mình luôn xa lạ
    Dẫu đáy lòng chẳng một phút dửng dưng

Con đường kia đã có người chung đôi
    Em theo bước để biết lòng đau nhói
    Nhưng với em một điều không thể nói
    Em vẫn còn mong đợi hình bóng anh

Anh gần lắm mà sao diệu vợi
    Mắt gặp mắt không dám nói nên lời
    Chỉ giản đơn là ba tiếng mà thôi
    Nhưng với em là điều không thể nói

Xin lỗi vì những điều đã nói trên
    Dù em biết mình yêu anh nhiều đấy
    Và em biết trái tim anh cũng vậy
    Luôn hướng về em!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi khoinhat
    Kết thúc cũng là bắt đầu mà anh.
    Sao anh lại tỏ ra sầu não thế vậy ?!
    :thodai: :thodai: :thodai:

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối