Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Ðề: Giúp nhau đi các bạn sinh viên..

Trích dẫn Gửi bởi kadip
    Mấy anh chị đi làm rùi giúp nhau,tại seo mình là sv đang đi thực tập,có nhiều khó khăn ko chia sẽ nhau đi nhỉ?có thể là tài liệu về phần chuyên đề của mình chẳng hạn.:noel2:
    Thằng nhóc nì, mí a chị đi làm oy ko giúp đc mí e hừ............. :chuyengivay:

Trích dẫn Gửi bởi kadip
    Mấy anh chị đi làm rùi giúp nhau,tại seo mình là sv đang đi thực tập,có nhiều khó khăn ko chia sẽ nhau đi nhỉ?có thể là tài liệu về phần chuyên đề của mình chẳng hạn.:noel2:
    thắc mắc về vấn đề jì thì hỏi chứ bảo mấy cái báo cáo thực tập thì tui chịu vì lâu lém òi ko động đến òi

hehe.cúi cùng cũng có 1 a và 1 chị trúng kế,đã nổi nóng chạy vô reply.em thanks trước cái đã.
    cho e hỏi là: hoá đơn gtgt được lập 3 liên thì ai sẽ giữ những liên đó vậy ạ?

Mình cũng đang chuẩn bị đi thực tập nè.chắc cũng không đáng sợ lắm đâu ha. theo mình biết thì hóa đơn GTGT dc lập làm 3 liên: 1 liên giữ lại cùi của nơi lập phiếu, 1 liên tất nhiên phải giao cho người mua, 1 liên là ơ phòng kế toán để làm chứng từ ghi sổ. không biết có sai không, có gì các bạn bổ sung giúp.

Trích dẫn Gửi bởi nhulovely999
    Mình cũng đang chuẩn bị đi thực tập nè.chắc cũng không đáng sợ lắm đâu ha. theo mình biết thì hóa đơn GTGT dc lập làm 3 liên: 1 liên giữ lại cùi của nơi lập phiếu, 1 liên tất nhiên phải giao cho người mua, 1 liên là ơ phòng kế toán để làm chứng từ ghi sổ. không biết có sai không, có gì các bạn bổ sung giúp.
    đúng goy đó, màu tím lưu tại cùi, tới màu đỏ đưa khách, tới màu xanh xé ra lưu hồ sơ pòng kế toán!

đúng đó nhưng chú ý là hóa đơn không nhất thiết phải có 3 màu. Đối với những loại hóa đơn do công ty được phép tự in thì có thể 3 liên đều có màu giống nhau:cheer:!

Trích dẫn Gửi bởi kadip
    hehe.cúi cùng cũng có 1 a và 1 chị trúng kế,đã nổi nóng chạy vô reply.em thanks trước cái đã.
    cho e hỏi là: hoá đơn gtgt được lập 3 liên thì ai sẽ giữ những liên đó vậy ạ?
    Có trúng kế thì cũng phải nói :tucao:
    Liên 1 lưu tại cuống hóa đơn.
    Lìên 2 giao cho khách hàng , trường hợp khách hàng không lấy hay mình dựa vào bảng kê bán lẻ để viết thì để tại cuống phiếu luôn, chung với liên 1.
    Liên 3 dùng để hạch toán.
    Màu sắc không quan trọng, các hóa đơn của cơ quan phát hành khác nhau màu có thể sẽ khác nhau.

mình cũng đang đi thực tập nè, khổ ghê có nhiều cái mà mình có được học ở trường đâu.Mình chúc bạn may măn trong chuyến đi thực tập này nha.Cố lên dân kế toán.