Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Tình cờ tôi đến với blogketoan

Các bạn có biết không lúc đầu mình không biết được trang wed kế toán này đâu, là do mình đi tìm tài liệu trên google vô tình mình biết được trang wed này đó. Nói ra thì cũng thật lạ vì khi vào đây tôi định dowload tài liệu về để làm bài nhưng khi dowload thì không được , vì trang wed bắt tôi phải đăng ký làm thành viên tôi mới có thể dowload được. Và thế tôi đã đăng ký để dowload bài xong tôi cũng không biết rõ gì về trang wed này nữa.
    Và một dịp khác khi tôi vô tình đăng nhập lần thứ hai thì tôi thấy trên trang wed yêu cầu tôi gửi bài về trang wed sau một thời gian khá lâu mà tôi chưa đăng một tin hoặc một bài nào hết. Và lúc đó tôi không biết mình phải viết những gì vào đây hết. Và tôi cứ suy nghĩ mãi mình phải viết gì đây?
    và thế là lần sau tôi đăng nhập tôi lại viết bài tâm sự về tôi và củng có máy bài khác hình như cũng chẳn có gì hay thì phải . Và từ đó tôi đọc các bài của người khác gửi tôi thấy hay quá còn tôi thì dỡ quá . Còn mấy câu hỏi về nghiệp vụ tôi cũng không rành nên cũng không có thể giúp người khác được. tôi thật tệ.
    Và dần dần tôi nhận thấy trang wed này cũng thật là hay vì ở đó chúng ta có thể trao đổi cũng cố về kiến thức và về nghiệp vụ kế toán thật hay. Và có nhiều tranh cãi vì mỗi người một ý nên nhiều khi tôi cũng không biết là theo cách nào là đúng nữa nhưng cũng thật vui. Vì chúng ta là thành viên của dân kế toán. còn bạn đến với trang wed này như thế nào ?hãy kể cho mọi người biết với nha!

Ðề: Tình cờ tôi đến với blogketoan

DKT là 1 người bạn đối với tui, ngày nào cũng vô

mình cũng giống với ngohongthao dzay đó.Một lần tình cờ tìm tài liệu trên mạng và mình đã vào google tìm kiếm và đã biết được trang này đấy.Và hàng ngày mình điều vào đây đề đọc cũng như học hỏi thêm kinh nghiệm của các bạn.

....Và dần dần tôi nhận thấy trang wed này cũng thật là hay vì ở đó chúng ta có thể trao đổi cũng cố về kiến thức và về nghiệp vụ kế toán thật hay. Và có nhiều tranh cãi vì mỗi người một ý nên nhiều khi tôi cũng không biết là theo cách nào là đúng nữa nhưng cũng thật vui. Vì chúng ta là thành viên của dân kế toán. còn bạn đến với trang wed này như thế nào ?hãy kể cho mọi người biết với nha!:bephuthuy:

Mình cũng vậy nè, trước hay vào webketoan nhưng cái máy của mình cứ phải qua google mới tìm thấy trang đó...thế nên khi đánh kế toán thì nó hiện nên dân kế toán ..tò mò thử vào xem... lúc đầu hok biết ai vào với ai cứ choảng tứ tung... cũng chẳng để ý màu xanh, màu đỏ là các bậc tiền bối gì cả... hihi.. người ta bảo hok biết là hok có tội mà... giờ ...biết rồi thì học được chữ dựa cột mà nghe....vào nhiều đâm nghiện ..sáng đến cái việc đầu tiên là vào DKT sau đó làm gì mới làm....

Vậy đã có ai từng thấy bản thân ta tiến bộ lên chưa nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi tiger2774
    Có chứ !!!!!!!!!!!! tiến bộ rất nhiều.. những cái gì hok biết thì hỏi... hơn nữa lại đựợc anh hổ cho cập nhật thông tin liên tục lên gặp đồng nghiệp hơi bị tự tin í!:tucao::tucao:

Trích dẫn Gửi bởi ngohongthao
    Các bạn có biết không lúc đầu mình không biết được trang wed kế toán này đâu, là do mình đi tìm tài liệu trên google vô tình mình biết được trang wed này đó. Nói ra thì cũng thật lạ vì khi vào đây tôi định dowload tài liệu về để làm bài nhưng khi dowload thì không được , vì trang wed bắt tôi phải đăng ký làm thành viên tôi mới có thể dowload được. Và thế tôi đã đăng ký để dowload bài xong tôi cũng không biết rõ gì về trang wed này nữa.
    Và một dịp khác khi tôi vô tình đăng nhập lần thứ hai thì tôi thấy trên trang wed yêu cầu tôi gửi bài về trang wed sau một thời gian khá lâu mà tôi chưa đăng một tin hoặc một bài nào hết. Và lúc đó tôi không biết mình phải viết những gì vào đây hết. Và tôi cứ suy nghĩ mãi mình phải viết gì đây?
    và thế là lần sau tôi đăng nhập tôi lại viết bài tâm sự về tôi và củng có máy bài khác hình như cũng chẳn có gì hay thì phải . Và từ đó tôi đọc các bài của người khác gửi tôi thấy hay quá còn tôi thì dỡ quá . Còn mấy câu hỏi về nghiệp vụ tôi cũng không rành nên cũng không có thể giúp người khác được. tôi thật tệ.
    Và dần dần tôi nhận thấy trang wed này cũng thật là hay vì ở đó chúng ta có thể trao đổi cũng cố về kiến thức và về nghiệp vụ kế toán thật hay. Và có nhiều tranh cãi vì mỗi người một ý nên nhiều khi tôi cũng không biết là theo cách nào là đúng nữa nhưng cũng thật vui. Vì chúng ta là thành viên của dân kế toán. còn bạn đến với trang wed này như thế nào ?hãy kể cho mọi người biết với nha!
    Mình cũng vậy đó vô tình tìm tài liệu về chuẩn mực kế toán nên mới biết trang web này và từ đó như là món anh tinh thần với mình luôn. Không rảnh thì thôi chưs rảnh lúc nào cũng online và cả ofline nữa chứ. Hồi trước còn rảnh không bận mọn thích đi offline lắm từ ngày bận tới giờ chẳng đi được tới đâu tiế lắm.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi tiger2774
    tiến bộ lên rõ rệt anh à. Nhất là cái vụ điều chỉnh thuế VAT ấy anh. Vất vả với vụ ấy quá cuối cùng cũng ổn thoả.