Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Chiến thắng bệnh tật! Cố gắng lên! Mọi người đang ủng hộ mình

Ngày....năm 2003
    SV năm thứ 2, xinh xắn là thế vậy mà đùng 1 cái ...ốm vào đúng dịp đc nghỉ hè.
    Nằm viện 1 tháng. Ko ai còn nhận ra mình nữa, vào lớp học mà chỉ muốn chui xuống đất vì ngại và ko đủ tự tin vào bản thân, mình quá dị dạng với cái bản mặt bị phù ủng do truyền quá nhiều thuốc gây giữ nước toàn bộ cơ thể, mình lên 10kg sau một vài tháng.
    Ra viện vẫn tiếp tục uống thuốc, ôi cái mặt nó đã sưng càng thêm sưng, nửa năm ko dám ra đường, chỉ ở nhà và buộc phải đến lớp với cái khẩu trang căng kín mặt, ko có 1 nếp nhăn của vải do cái mặt quá to căng lên như quả bóng. Cùng với cái mặt căng tròn to đùng như cái đĩa là chi chít mụn, dầy lên như cơm cháy.
    Lỡ ra đường, người ta ko biết lại xì xào, bàn tán, chỉ chỉ, trỏ trỏ, " cái loại này chắc chát chít nhiều bây giờ mới hỏng hết mặt, cho đáng đời"
    Trên đời sao lại có nhiều người ác khẩu đến vậy, mình biij bệnh mà. Cả đêm chỉ khóc vì tủi thân và oán trách người ác khẩu.
    Sáng ra khỏi nhận ra mặt mình luôn, cái mắt của mình tụt đi đâu ấy nhỉ?
    Lúc này
    Mình nghỉ làm
    Mình có ý định nghỉ học.
    Mình ko muốn ra đường
    Mình ko thèm tiếp xúc với ai
    Ngày nào cũng khóc
    --------------
    Hết năm học thứ 2 gia đình và cả lớp động viên, mình tiếp tục cố gắng vừa chữa bệnh vừa học. Mình chấp nhận bỏ đi mặc cảm để học cho xong cái bằng đại học.
    --------------
    Mình và anh ấy quen nhau từ năm 2000. Anh thật tốt, với tôi anh như 1 người anh tốt.
    Rồi với tấm lòng bao dung của anh, sự quan tâm của anh, cách đây 3 năm, tôi đã phải lòng anh.
    --------------
    Anh quyết tâm lấy tôi dù biết tôi bị bệnh khó có thể chữa khỏi. Tôi yêu anh vô cùng.
    --------------
    Từ khi có anh tôi tự tin hơn, yêu cuộc sống hơn, vui vẻ hơn và ngày nào anh cũng đưa đón tôi đi học để tôi có thể hoàn thành khóa học. Và tôi đã tốt nghiệp.
    -------------
    Cuộc sống của tôi giờ như sang trang mới. Tôi tiếp tục theo đuổi việc chữa bệnh tại bệnh viện, tiếp tục đi làm, tiếp tục sống để ko phụ lòng anh.
    --------------
    Nguyện vọng lớn nhất của đời tôi lúc này là tôi chữa đc bệnh, ko còn phải dùng thuốc, để sinh cho anh một đứa con thật kháu khỉnh.
    -------------
    Ngày....năm 2008
    Tôi tham gia diễn đàn kế toán. Có nhiều cái mới, nhiều niềm vui hơn nữa, ham mê với công việc hơn.
    ----------------
    Cảm ơn các bạn đã thành lập và xây dựng diễn đàn này.

Ðề: Chiến thắng bệnh tật! Cố gắng lên! Mọi người đang ủng hộ mình

Cố gắng lên chị nhé.Chúc chị mau lành bệnh :hongio:

may mắn luôn mỉm cười với chị!tin em đi:danhtrong::danhtrong:

Đọc dòng tâm sự của bạn tôi rất cảm động. Bạn thật dũng cảm khi có thể vượt qua tất cả khó khăn để có thể tiếp tục đi trên con đường bạn đã chọn.
    Chúc bạn hạnh phúc và đạt được mọi ước mơ.

Hãy tự tin là bạn sẽ vượt qua. cảm thông và chia sẽ. Chúc thành công và hạnh phúc.

thực ra trong cuộc sống chúng ta vãn gặp rất nhiều điề bất hạnh.nhưng quan trọng la chúng ta phải biêt vươt qua chúng.dẻ rồi mỗi nần như thế chúng ta sẽ trưởng thành hơn. CHÚC TẤT CẢ CHÚNG TA ĐỀU ĐAT ĐƯỢC NHỮNG MƠ ƯỚC CỦA MÌNH, VÀ THÀNH CÔNG TRONG CÔNG VIỆC CŨNG NHƯ TRONG CUỘC SỐNG.

Trích dẫn Gửi bởi TrangGB
    Ngày....năm 2008
    Tôi tham gia diễn đàn kế toán. Có nhiều cái mới, nhiều niềm vui hơn nữa, ham mê với công việc hơn.
    ----------------
    Cảm ơn các bạn đã thành lập và xây dựng diễn đàn này.
    Chào bạn. Bạn là Cô gái thật can đảm, nghị lực. Cuộc sống là đa chiều, nhiều khi trong cái rủi lại có cái may. Bạn còn may mắn hơn nhiều người là đã có được tình yêu, một mái ấm nho nhỏ, nhiều người cũng chỉ mong có thế.

Hôm nay trên DĐ tớ chẳng biết nói gì cùng bạn, nhưng tớ tin chắc rằng với tố chất kiên cường cuả bạn, bạn sẽ vượt qua tất cả & tớ nghĩ chính cái lúc khó khăn này lại là động lực mãnh liệt cho thành công ngày mai cuả bạn.

Trước mắt có tâm sự cần chia sẻ, giãi bày bạn cứ vào đây, mọi người đều yêu qúi bạn.

Có niềm tin là sẽ có tất cả. Bạn xứng đáng được hưởng hạnh phúc! Cố gắng lên bạn nhé! Chúc mọi điều tốt lành.

Cảm ơn các bạn, mình đã thật sự rất cố gắng. Có các bạn động viên mình càng thấy tự tin hơn.Mình hưa với mọi người với chính bản thân mình là phải sống hết mình cho công việc, cho gia đình, cho bạn bè.
    --------------------------------
    Mỗi khi có tâm sự mình rất mong đc sự chia sẻ từ dân kế toán.
    ------------------------------
    Với chủ đề này, mình cũng mong được chia sẻ với tất cả mọi người.

Mong bạn sớm thực hiện được những điều bạn mong muốn. Cố gắng lên bạn nhé!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối