Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

buồn quá các bấc ơi

chào cả nhà! em buồn quá cả nhà ah, hôm nay em qđịnh xin sếp cho nghỉ việc vì lí do ko đủ kahr năng đảm nhận cv đó, em mới ra trường, vào 1 cty mới thành lập vối lĩnh vực kinh doanh vô cung phong phú các sp và các nhà cung cấp khác nhau, theo dõi công nợ, hàng họ nhập xuất ko theo hệ thống nhất định, rất khó kiểm soat, em đã cố gắng nhưng dường như còn quá nhiều điều cần giải quyết. em qđịnh thay đơi mt lv, hay bị stress lém, em đã cố thật sự rồi. e cũng lo là ở đâu cũng có khó khăn rièng, nếu bỏ cuộc thế se chẳng bao giờ tcông dược, nhưng đôi lúc em lại nghĩ là mình mới ra trf nên vào mtrg mình có thể học hỏi được anh chị ở đáy. chứ ở đây mình tự làm tù a tới z thì rất khó. cả nhà cho em bit là em nghỉ có đúng đắn ko>

View more random threads:

Ðề: buồn quá các bấc ơi

Trích dẫn Gửi bởi haont1987
    chào cả nhà! em buồn quá cả nhà ah, hôm nay em qđịnh xin sếp cho nghỉ việc vì lí do ko đủ kahr năng đảm nhận cv đó, em mới ra trường, vào 1 cty mới thành lập vối lĩnh vực kinh doanh vô cung phong phú các sp và các nhà cung cấp khác nhau, theo dõi công nợ, hàng họ nhập xuất ko theo hệ thống nhất định, rất khó kiểm soat, em đã cố gắng nhưng dường như còn quá nhiều điều cần giải quyết. em qđịnh thay đơi mt lv, hay bị stress lém, em đã cố thật sự rồi. e cũng lo là ở đâu cũng có khó khăn rièng, nếu bỏ cuộc thế se chẳng bao giờ tcông dược, nhưng đôi lúc em lại nghĩ là mình mới ra trf nên vào mtrg mình có thể học hỏi được anh chị ở đáy. chứ ở đây mình tự làm tù a tới z thì rất khó. cả nhà cho em bit là em nghỉ có đúng đắn ko>
    Xin chia sẻ với em về những khó khăn trong công việc. Theo kinh nghiệm, chị thấy em mới ra trường mà làm ở 1 nơi phải phải tự mình đảm nhận hết toàn bộ công việc kế toán thì khá nặng, và cơ hội được học hỏi từ các anh chị đi trước không có. Giữa lý thuyết học được ở trường và thực tế cũng có nhiều chỗ không giống nhau, có thể xảy ra trường hợp em làm mà không biết đúng sai như thế nào, nếu để kéo dài, thiệt thòi cho cả em & cả DN đó nữa (chị cũng đã gặp DN nhận sinh viên mới ra trường mà để tự làm 1 mình, xảy ra nhiều sai sót, cuối cùng DN đó tốn kém rất nhiều tiền nộp thuế truy thu do khai báo thuế sai). Nếu có thể tìm được 1 công việc trong công ty có nhiều nhân viên kế toán, em sẽ có nhiều cơ hội học hỏi từ các anh chị đó hoặc chí ít cũng từ những sổ sách, báo cáo kế toán của các năm trước. Sau khi tích lũy được 1 số kinh nghiệm, em có thể tìm cho mình công việc tốt hơn. Ở đâu cũng có những khó khăn, nhưng chị tin em sẽ vượt qua được và thành công. Chúc em sớm ổn định.

cảm ơn chị rất nhiều, chị nói cũng đúng, đó có thể là 1 cơ hội tốt, nhưg có thể chưa thích hợp với em ở thời điểm em mới ra trg thế này, phải ko chị? em cảm ơn chị!

Trích dẫn Gửi bởi haont1987
    cảm ơn chị rất nhiều, chị nói cũng đúng, đó có thể là 1 cơ hội tốt, nhưg có thể chưa thích hợp với em ở thời điểm em mới ra trg thế này, phải ko chị? em cảm ơn chị!
    Hi
    Em còn quá trẻ và còn cả một con đừong dài trong sự nghiệp để đi. Em đang có một cơ hội tốt để học hỏi đó dù sẽ gặp rất nhiều khó khăn vì chưa có kinh nghiệm. Cố lên em ạh, khi em đã cố gắng hết sức rồi thì dù kết quả có ra sao em cũng sẽ không hối tiếc vì mình thật đã thật sự cố gắng. Cố lên và chúc em thành công.
    Thân

mình cũng có thời gian như bạn đấy
    mới thôi chỉ cách đây 5 tháng về trước mình cũng đã muốn bỏ nghề vì áp lực công việc quá nhiều mà đặc biệt là mình cảm thấy không đủ năng lực để làm vì mình cũng mới ra trường được nhận vào làm cho một công ty mới thành lập và mình phải làm từ A-> Z luôn, và mình cố gằng rất nhiều nhưng kết quả vẫn không hài lòng sếp và hay bị nói nữa nhiều lúc muốn bỏ quách đi cho rồi, nhưng mọi người động viên mình lại tiếp tục làm đến giờ đấy
    có cái mình may hơn bạn đó là công ty mình mới thành lập và sếp mình thì kiến thức về kế toán rất ổn, chính sếp hướng dẫn mình cách làm kế toán như nào đấy các bạn ạ
    chúc bạn thành công và sớm được như ý nhé

mình cũng xin chia sẻ với bạn.Mình cũng là sv mới tốt nghiệp thôi.nhưng may mắn hơn bạn,mình dc làm việc trong 1 công ty nhỏ vừa tầm,có chị kt trẻ rất giỏi.mình đang cố gắng học hỏi chị ấy.các anh chi ở cty cũng rất vui và dễ tính.hi!
    chúc bạn luôn may mắn trong cuộc sống và công việc nhé.