Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: VƯỢT QUA

VƯỢT QUA

mình thật khâm phục các bạn đó những con người luôn lấy ý trí vượt thắng hoàn cảnh , luôn biết đứng vững mỗi khi thất bại và luôn hy vọng vào một tương lai tươi sáng , biết vượt qua chính mình , giỏi ghê còn mình ôi chán lắm , mỗi khi gặp một chút khó khăn hay một chút khó khăn là mình đã có tư tưởng chùn bước , tâm trạng buồn chán nghĩ mình không may mắn vv vì thế mình rất cảm kích những bạn đã vượt qua chính mình khi các bạn tâm sự cùng diễn đàn , mình hy vọng sẽ học được nhiều điều nơi các bạn thông qua diễn đàn để có thể sống ngày một vững vàng hơn , chúc các bạn một ngày cuối tuần vui vẻ :thumbup:

Ðề: VƯỢT QUA

Bạn không phải khâm phục mình vậy đâu. Mình fớt hoàn cảnh lâu rồi nên chẳng có gì để phải vượt!!! :cuoiranuocmat:

Trích dẫn Gửi bởi Amateur
    Bạn không phải khâm phục mình vậy đâu. Mình fớt hoàn cảnh lâu rồi nên chẳng có gì để phải vượt!!! :cuoiranuocmat:
    :hmm: Tự tin quá ha :dapghe:

Trích dẫn Gửi bởi phamhoi
    mình thật khâm phục các bạn đó những con người luôn lấy ý trí vượt thắng hoàn cảnh , luôn biết đứng vững mỗi khi thất bại và luôn hy vọng vào một tương lai tươi sáng , biết vượt qua chính mình , giỏi ghê còn mình ôi chán lắm , mỗi khi gặp một chút khó khăn hay một chút khó khăn là mình đã có tư tưởng chùn bước , tâm trạng buồn chán nghĩ mình không may mắn vv vì thế mình rất cảm kích những bạn đã vượt qua chính mình khi các bạn tâm sự cùng diễn đàn , mình hy vọng sẽ học được nhiều điều nơi các bạn thông qua diễn đàn để có thể sống ngày một vững vàng hơn , chúc các bạn một ngày cuối tuần vui vẻ :thumbup:
    vậy thì bạn gì đó ơi hãy mà thông qua diễn đàng mà bạn chia sẽ tất cả nổi buồn cùng niềm vui với tất cả mọi thành viên trên diễn đàng nhá bạn. vì mỗi một thành viên cũng giống như một mai mắn đến với bạn. Hãy vững vàng bạn nhé.

Chính hoàn cảnh đã cho mình thêm động lực để vươn lên.Mỗi lần nghĩ đến hoàn cảnh của mình nana cũng rất buồn,thấy rất tủi thân và đôi khi cảm thấy tự ti nữa.Cũng được sinh ra nhưng sao mình không có được cuộc sống như bao người khác,nhìn các bạn cùng trang lứa đựoc sống vui vẻ bên những người thân,trong sự đùm bọc thương yêu của gia đình, còn nana fai tự mình bươn trải trong cái xã hội đầy bon chen và đầy những cạm bẫy không ai ở bên,không một người dìu dắt để tự nuôi mình ăn học.Có những lúc tưởng như mình không thể đứng vững đc nữa,lúc đó nana chỉ muốn buông xuôi tất cả để cho nó trôi theo dòng đời nhưng nana nghĩ đến ba,nghĩ đến mẹ người đã có công sinh thành và giáo dưỡng nana khôn lớn trưởng thành,cả cuộc đời ba mẹ quá vất vả rồi,cũng chỉ vì gia đình quá nghèo....cho nên nana không thể khụy ngã,nana phải bước tiếp con đường của mình,nana muốn làm một điều gì đó cho ba mẹ nhưng... chưa làm đc gì cho ba thì ba đã rời xa mẹ con nana rồi,xa mãi mãi...nana sẽ hok còn cơ hội để đền đáp cho ba nữa....Bây jo nana chỉ còn mẹ thôi...Dù cuộc sống có vất vả đến mấy,cực khổ đến nhường nào nhưng nana sẽ cố gắng vượt qua tất cả để đến 1 ngày nào đó gia đình sẽ bớt nghèo đi,để mẹ nana sẽ không phải vất vả lo toan,nana sẽ cố gắng hết sức mình để biến những ước mơ của mẹ thành hiện thực.
    Đã có những lúc nana muốn từ bỏ công việc hiện tại để đi tìm 1 công việc khác nhẹ nhàng hơn,phù hợp với mình hơn,rồi sau jo làm việc nana có đc 1 khoảng không gian dành cho riêng mình,được làm những gì mình thik,không phải sống 1 cách gò bó, phụ thuộc vào bất cứ ai.Nhưng như thế nana sẽ phải bắt đầu lại từ đầu,nana không sợ khó khăn,không sợ gian nan vất vả mà nana sợ những nếp nhăn trên trán mẹ ngày một nhiều lên.....sợ lắm các bạn biết không? Rồi nana lại so sánh hiện tại với cuộc sống của của mẹ,với cuộc sống trước đây....cũng tốt hơn rất nhiều nên dù nana có chịu cực 1 chút để mẹ có cuộc sống tốt hơn nana cũng cam lòng.

Qua bài viết này nana muốn gửi tới tất cả các thành viên daketoan một lời chúc sức khỏe,1 lời cảm ơn,cảm ơn tất cả mọi người đã giúp nana chia sẻ được nhưng tâm tư tình cảm của mình.Dù nana không được gặp gỡ,giao lưu trực tiếp cùng mọi người nhưng trong lòng nana luôn coi danketoan như gia đình thứ 2 của mình dù đi đâu hay làm bất cứ công việc gì thì nana vẫn mãi mãi là thành viên của gia đình mình,nana sẽ cố gắng làm thật tốt,học hỏi nhiều hơn để nâng cao tầm hiểu biết cho mình và sẽ cố gắng đóng góp chút kinh nghiệm nhỏ nhoi của mình cho gia đình.

Hình như hok có ai có hoàn cảnh như mình.

Cố gắng lên huyennana nhé nếu có thể hoa xin được làm người bạn chia sẻ với bạn bất cứ điều gì có thể mail cho mình gold_flower_100@yahoo.com.vn:iagree:

Huyennana ah
    Lúc nào buồn cần chia sẻ thì đi bán na với chị nhé...........

Trích dẫn Gửi bởi ngaykhongmua
    Huyennana ah
    Lúc nào buồn cần chia sẻ thì đi bán na với chị nhé...........
    Chị ơi! chuyển sang buôn dưa lê có đc hok? Khi buồn em muốn đi buôn dưa lê cho quên đi nỗi buồn của mình.:banghead::sohappy:

Hi ai trong lúc khó khăn lại ko như vậy ! mình cũng vậy nhưng rùi cũng qua thui bạn ah` ! " Không gì là ko thể " ! cố lên nhá :cheers1:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối