Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: ích kỷ!

ích kỷ!

cuộc sống của tôi không bao giờ bằng phẳng cả tất cả đối với tôi bao giờ cũng là một khởi đầu khó khăn.nhiều lúc nghĩ sao minh khổ quá.nhiều lúc thấy nản muốn buôn xuôi tất cả nhưng gánh nặng gia đình không cho phép tôi là con một trong gia đình cha mẹ đã già tất cả trong chờ vào tôi, thật chất tôi là một người rất ích kỷ nên tôi luôn sống trong cảm giác tức tối ganh ghét làm sao để có một cuộc sống thanh thản.

Ðề: ích kỷ!

Trích dẫn Gửi bởi my tam
    cuộc sống của tôi không bao giờ bằng phẳng cả tất cả đối với tôi bao giờ cũng là một khởi đầu khó khăn.nhiều lúc nghĩ sao minh khổ quá.nhiều lúc thấy nản muốn buôn xuôi tất cả nhưng gánh nặng gia đình không cho phép tôi là con một trong gia đình cha mẹ đã già tất cả trong chờ vào tôi, thật chất tôi là một người rất ích kỷ nên tôi luôn sống trong cảm giác tức tối ganh ghét làm sao để có một cuộc sống thanh thản.
    Bạn suy nghĩ như thế lại càng đè nặng tâm lý, khiến cho mình lúc nào cũng thấy chán nản mình không hơn được người ta thì phải cố gắng chư. Ghét người ta như thế chỉ làm cho mình nặng lòng và tạo một khoảng cách đối với mọi người xung quanh lên.Cuộc sống là không mấy ai không gặp khó khăn cả.Mình giờ cũng đang khó khăn đay nè nhưng chẳng biết trách ai chỉ tự trách mình thôi. Nhưng mà luôn để tâm hồn thoải mái vì nghĩ nhiều chỉ thêm nhức đầu. Cố gắng lên bạn nhé!

mình nghĩ không phải bạn ích kỷ đâu mà mình nghĩ chỉ vì bạn đang trong thởi kỳ phải đối mặt với quá nhiều khó khăn của cuộc sống mưu sinh hằng ngày , phải chăng bạn đang monh muốn có một ai đó có thể giúp bạn trút bỏ một chút gánh nặng này ,nhiều khi bạn nhìn thấy ai đó đang hạnh phúc bên gia đình với bữa cơm tươm tất thì bạn thèm khát nhưng cuộc sống lại không cho bạn điều đó , hay đơn giản nhiều khi thấy bạn bè mình đang mặc trên mình những bộ quần áo đẹp hay họ có công việc nhàn nhã ,sao họ lắm tiền thế vv.. mà không biết đến bao giờ mình mới có từ đó bạn tỏ ra thiếu tự tin , nhiều khi mơ viển vông để rồi lại thất vọng ôi một cái vòng luẩn quẩn sao nó cứ bám lấy mình, và từ đó trong lòng phát sinh ra sự thèm khát muốn mình có tất cả . vì thế mình mong bạn đừng quá bi quan thế hãy vui nên để còn cảm thấy cuộc đời này còn nhiều điều kỳ diệu mà mình chưa nhận ra , hãy cho mình niềm hy vọng về một ngày mai tươi sáng bạn à. chúc bạn luôn tìm được niềm vui trong từng ngày sống

--Đừng nghĩ bản thân mình ích kỷ, chẳng quá cuộc sống bạn tại thời điểm này có quá nhiều áp lực, nghĩ rằng tương lai sẽ khác, nghĩ đến bố mẹ và nghĩ rằng mọi cố gắng của mình hôm nay sẽ thay đổi cuộc sống của bạn ngày mai, đôi khi trong đời một vài lần ai cũng từng gặp pải, cố gắng lên nhé bạn, chúc bạn tự tin, tìm được cân bằng trong cuộc sống!Thân--

Trích dẫn Gửi bởi my tam
    Hi,
    Khi bạn tự nhận mình là một người ích kỷ thì thật ra bạn không đến nỗi quá ít kỷ như bạn nói đâu, bạn không cho phép mình buông xuôi tất cả vì còn gia đình, còn cha mẹ với cả sự kỳ vọng nửa mà, bạn đã suy nghĩ vậy chứng tỏ bạn rất quan tâm đến người khác.
    Mỗi người mỗi cảnh bạn àh và thường cuộc sống luôn không như ta mơ ước cho nên ta phải tập sống thích nghi với hoàn cảnh.Có thể nhìn lên bạn không bằng nhiều người nhưng hãy nhìn xuống một chút, bạn sẽ thấy còn nhiều người khổ hơn mình mà.Bạn còn công việc, cha mẹ, bạn bè, người yêu... tất cả luôn ở bên bạn mà. Gian nan không làm ta nhụt chí mà sẽ làm ta thêm cứng cáp hơn, bản lĩnh hơn mà phải không. Hãy cố gắng nở một nụ cười bạn áh, cuộc sống này như nột tấm gương phản chiếu vậy, cho đi điều gì mình sẽ nhận được lại điếu đó!
    Chúc bạn thêm nhiều nghị lực và chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn!

Trích dẫn Gửi bởi my tam
    Trong cuộc sống chẳng có con nào bằng phẳng giành cho ai cả bạn ạ. Ích kỷ là một tích cách tồn tại trong tất cả con người hãy lấy sự vị tha để làm nó phai mờ nhé!
    Luôn đứng vững trong mọi hoàn cảnh đừng buông xuôi, có khi mệt mỏi thì dừng nghỉ ngơi để rồi lấy sức mà bước tiếp nhé!