Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Bố người yêu cấm không cho lấy...........

Mọi người cho em lời khuyên....em không biết phải làm thế nào nữa. Em và anh ấy yêu nhau được 1 năm rồi, nhưng giờ bố anh ấy không cho anh ấy lấy em. Vì em gái anh ấy lại lấy anh họ nhà bác trưởng em...nếu giờ em mà lấy anh ấy thì sẽ rất khó vì giờ em đang gọi anh chị ấy là anh chị nhưng nếu em lấy người yêu em thì anh chị ấy lại phải gọi em bằng chị. Bố anh ấy còn nói nếu anh ấy cứ nhất định lấy em thì sẽ đuổi anh ấy ra khỏi nhà và từ anh ấy luôn huhu.... Anh ấy nói anh ấy cũng không muốn ở nhà nữa, anh ấy bảo anh ấy và em đi chỗ khác làm và sống....em không biết phải làm sao bây giờ. Bố mẹ em mới đầu thì không nói gì nhưng nghe thấy bố anh ấy nói vậy thì bố mẹ em cũng cấm luôn...giờ em phải làm sao....:cry7:

Ðề: Bố người yêu cấm không cho lấy...........

Tưởng chỉ có trong phim nhưng ngoài đời thường nhiều chuyện lạ ghê. Đau đầu quá. Từ từ thuyết phục thôi chứ biết làm sao

hihi anh chị của mình cũng vậy đó. mới đầu cả họ không đồng ý nhưng sau mọi người cũng đồng ý a! hihi có điều trước khi cưới thì mời chính quyền xã làm biên bản phân sử. anh của ai người đó gọi, em của ai thì người đó kêu. con cái đẻ ra đứa nào lớn thì làm anh, chi. chỉ đơn giản thế thui. vẫn vui vẻ. bạn cứ từ từ mọi chuyện sẽ ổn. đừng có dại mà bỏ nhà đi đó nha!

ngoài bắc có nhiều cái thú vị nhỉ ???

vụ này khó đấy, ngày trước mình cũng gặp vụ yêu người có họ 8 quả đại bác mà 4 năm ko thuyết phục được các cụ đành phải chia tay rồi đi lấy chồng.
    :cry7::cry7::cry7::cry7::cry7:

ủa,sao lạ vậy nhỉ,các cụ nghĩ nhiều quá

bố mình và ông chú ruột (tức e của ông nội) lấy 2 chị e họ (con chú con bác ruột) này,mẹ và bà
    thành ra bên nội thì gọi là chú cháu
    sang ngoại ngồi cùng mâm phải kêu a e )
    chả sao cả
    cứ từ từ thuyết phục bạn ơi, lúc đầu làm căng thế thôi, bảo đôi kia nói đỡ cho với
    bên ngoại nhà bạn chắc thấy bên nội nhất quyết từ chối nên tự ái, giữ thể diện cho con với gia đình nên cũng cấm luôn
    hà lội ko vội dc đâu

Nếu khó quá thì xưng tên thôi. Cũng không nên vì thế mà bỏ nhà đi. Bố mẹ đã nuôi nấng mình đến ngần này mà sao nỡ báo hiếu lại kiểu đó :-(

Mình thì bị 2 hai bên phản đối vì xa quá :'(