Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Thật hay chỉ là đùa

mọi ng ơi giúp mình vơi giờ mihf nên làm sao bây giờ

Mình vơi 1 anh gần nhà trước đây rất ít khi chơi với nhau vì anh ấy hơn mình cũng khá nhiều tuổi. khi mình lớn thì a ấy đã đi làm .thỉnh thoảng tết về mới gặp sơ.Mình và anh ấy biết nhau sơ thôi. Nhưng mấy tháng gần đây mình với anh ấy hay lên facebook nên gặp nhau. Nói chuyện rất nhiều với nhau. Có thể nói là nói đủ kiểu
    nhưng lời ngọt ngào ,yêu thương chắc rằng có hết . Nhưng dần dần tình cảm của mình dành cho đã nảy sinh. giờ mình không biết là nhưng lời a thường nói với mình đó chỉ là đùa vui hay là thât nữa. Vì đùa giỡn quá nhiều nên bây giờ mình không biết lúc nào a nói thật lúc nào a đùa. Anh nói a ghét nhưng ng đưa tc ra đùa giỡn , a nói a k lừa mình .nhưng lời a nói là thật, nhưng có lúc anh lại nói a thích đùa với mình vì thấy cũng rất vui. Anh nói mình là 1 người thích nịnh bợ , thích nhưng lời nói ngọt ngào,ai dẻo mỏ là mình tin. ....khi thì a tỏ ra là 1 ng rất chin chắn , làm cho mình nghỉ tinh cảm mà anh dành cho mình là thật, Có khi lại làm cho mình cảm thấy a đang muốn chọc thử mình.... Nhưng mấy hôm nay anh tự nhiên ít nói chuyện vơi mình hơn , lên face thấy a đang onl nhưng vẫn thấy a im lặng không nói gì cả, mình cứ chờ nhưng rồi thì .. cũng có khi mình chủ động nt trước cho a thì a lại out luôn.MÌnh không biết tại sao và thế nào nữa. Hôm qua mình đọc được 1 bình luận của a . nói anh đang duyệt 1 cô (người đó k phải mình)nhưng không biết ý ng ta thế nào. Vậy là mình nghỉ nguyên nhân do vậy mà a mấy ngày hôm nay cứ tranh mình vậy . nên mình đã nt cho a nói rất nhiều ý đại khái là nói lên ừ trước tới giờ e biết tc của a dành cho e chỉ là đùa và e cũng đang đùa ,nên a đưng hiểu nhầm tc của e từ trước tới giờ , Và nếu như a duyệt ng đó thì đến với ng đó. .... Nói dối tc của mình rồi vì sợ anh nghỉ sẻ làm mình buồn. nên mình k muốn là ng bị ng khác lừa dối. Ngờ đâu giờ mới biết câu mà a nói nói anh đang duyệt 1 cô nhưng không biết ý ng ta thế nào chỉ là lời nói đùa . Giờ thì a đang tránh mình thật luôn, Liệu a có nghỉ mình là 1 đứa chẳng ra gì, lấy tc của ng khác ra làm trò đùa k. Mà mình có tc vơi a nhưng giờ cũng không biết tc của a là thật không . Mình luôn ghi ngờ điều đó. Giờ đây mình không biết nên làm gì nữa .hay tốt nhân là cưa im lặng. it ngày nữa anh về mình phải đối diện thế nào đây huhu. mọi ng cho mình lời khuyên với.

Ðề: Thật hay chỉ là đùa

Là mình mình sẽ nói. Mình không chịu được sự im lặng
    Im lặng là đang giết chết chính tâm hồn mình
    Cứ nói ra dù cho đối phương có nói gì thì vẫn thấy thoải mái trong 1 khía cạnh nhất định bạn ah

Thật giả lẫn lộn, chả bít đâu mà lần :051::051::051:

mình nghĩ là bạn hãy nói ra hết những gì trong lòng mình với người ấy đi,xem phản ứng của anh ta ra sao.

Trích dẫn Gửi bởi denuidv
    Thật giả lẫn lộn, chả bít đâu mà lần :051::051::051:
    tai vì cứ thật giả lẫn lộn mihf mới k biết phải thế nào nì. Nói ra liệu sẻ thế nào . Mình chỉ sợ sau này gặp lại thấy ngượng giụ hơn thôi. Vì có lẽ ng sai là tình mà

anh cũng thích bạn nhưng thích trên phượng diện yêu đương thì hok hẳn
    hok ai lại kiên nhẫn nc với ng mình hok có tình cảm cả
    với lại mức độ thu hút của anh vào câu chuyện giữa 2 ng là ntn. chính bạn phải cảm nhận đc
    mình từng gặp ng: có tình cảm với mình vài hôm....thời gian đó rất quan tâm rất vui vẻ nhưng hok bao lâu thì qua cách nc ngta thấy 2 ng hok hợp nhau nên h là chị em thôi )))
    mình tán thành việc nói ra
    giữ trong lòng bức bối lắm
    cứ nói rồi thích đối diện với nhau thế nào thì đối diện
    ban đầu có thể ngại nhưng sau rồi cũng quen

àh mà cẩn thận đây chỉ là thói quen
    thói quen nc với anh
    nc với anh rất vui nhưng nếu sau này gặp ng# cũng nc vui như anh or hơn anh mình sẽ quên mất anh
    đó lại hok còn là tc yêu đương nữa rồi

nên nói thật ư. ...... khó sử quá mọi ng ơi. mình là ng thích im lăng vì mình luôn theo quan điểm .
    nếu ng ta đã thuộc về mihf thì trước sau cũng sẻ thuộc về mình con nếu đã không phải là của mihf thì mihf có giữ thì cũng bằng không
    nên mình hình như luôn chờ ng khác nối trước
    Có ai là con trai cho mình cảm nhận đi
    nếu ban là họ thì sẻ nghỉ sao khi mình nói vậy. Mình thấy bạn mình nói lòng tự trogj của con trai rất cao.liệu mình nói thế ng đó có cảm thấy .....

---------- Post added at 03:55 ---------- Previous post was at 03:50 ----------

Trích dẫn Gửi bởi elm chen
    anh cũng thích bạn nhưng thích trên phượng diện yêu đương thì hok hẳn
    hok ai lại kiên nhẫn nc với ng mình hok có tình cảm cả
    với lại mức độ thu hút của anh vào câu chuyện giữa 2 ng là ntn. chính bạn phải cảm nhận đc
    mình từng gặp ng: có tình cảm với mình vài hôm....thời gian đó rất quan tâm rất vui vẻ nhưng hok bao lâu thì qua cách nc ngta thấy 2 ng hok hợp nhau nên h là chị em thôi )))
    mình tán thành việc nói ra
    giữ trong lòng bức bối lắm
    cứ nói rồi thích đối diện với nhau thế nào thì đối diện
    ban đầu có thể ngại nhưng sau rồi cũng quen

àh mà cẩn thận đây chỉ là thói quen
    thói quen nc với anh
    nc với anh rất vui nhưng nếu sau này gặp ng# cũng nc vui như anh or hơn anh mình sẽ quên mất anh
    đó lại hok còn là tc yêu đương nữa rồi
    Vậy na anh. Thì e và ng đó nc vơi hau rất nhiều .có khi thức sang gày mới mà vẫn cứ muốn nói
    Dẫu biết rằng sáng mai tỉnh dậy a ấy con phải đi làm .Em thì lại phải đi học.nhưng cứ chào rồi lại ói tiếp .có khi chào hau đến lần thứ 4 rồi mới chịu đi ngủ .Nhưng vì có lúc cảm thấy ... Như e đã mất lòng tin vào cái gọi là tình yêu thì phải. Khi gặp a ấy e bắt đầu mở lòng nhưng giờ thế này làm e nản quá

nhiều khi im lặng là vụt mất cơ hội đấy
    đọc của bạn mình thấy bạn này có cái rj đó từng giống mình
    ngta của mình còn đang có NY cơ( nhưng nge nói họ đang trục trặc)
    mình vẫn cứ nói( hok nói ngta cũng biết thừa nói ra để giải phóng đc stress thôi)
    cái rj cũng nên cố gắng hết mình bạn àh
    để nếu sau này mình hok hối tiếc vì mình đã cố gắng hết sức rồi
    trong nhiều mối tình( đơn phương) mình đã cố gắng hết mình rồi nên h hỏi lại mình hok thấy tiếc điều rj.hehe
    chúc bạn hạnh phúc.mong nếu bạn hok nói thì ngta nhanh nói để 2 ng có mối tình đẹp ẹp ẹp ẹp ẹp

bạn đừng quan tâm đến anh ta nữa. nếu anh ta thực lòng với bạn thì a ta ko dễ dàng bỏ bạn đâu trong khi anh ta cũng biết bạn ko ghét gì hắn. cứ bình thường thỉnh thoảng nói vài câu thăm dò ý người ta xem thế nào

Cảm ơn mợi người. Mình nghỉ mình nên làm gì rồi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối