Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Người thứ ba

Người thứ ba

hôm nay bùn nhớ đến anh.
    Tình yêu của chúng ta được 3 năm, từ những ngô ngê của tuổi học trò cho đến khi chúng ta bước vào đại học. Em vui mỗi khi từ nơi xa, a đến thăm em mình lại tung tăng xe đạp dạo phố, e ngại ngùng nép vào lưng anh. Thấy a đap xe mà thấy thương. Dưới trời nắng, a siêng năng chở e đi dạo, có những con đường dù đã ở đó lâu nhưng từng một lần e đi qua . E là thổ địa ở đó nhưng e lại không rành đường bằng a. E chỉ cho a nhưng toàn bị đậu phụng đường thế là e cũng bị a mắng nhưng cũng không giám nói lại lỗi tại e mà....
    Lỗi tại e mà.. chúng ta chia tay nhau chỉ vì không cầm được sự nóng nảy của mình, chỉ vì e không hiểu đc a.. e bùn nhớ a đến phát khóc, ở nơi xa e chỉ mún gọi điện để có thể nghe giọng nói của a, a là thói quen của e từ rất lâu rồi. Xa a nghĩa là e sẽ pải từ bỏ những câu nũng nịu, gọi anh là Ngốc xít, và mỗi đêm nhắn tin chỉ để hỏi a đang làm gì đấy có nhớ e không?...
    thế là cũng đã 2 năm trôi qua. Thời gian nhanh thật, e vẫn gặp lại a, vẫn mỉn cười, vẫn nói chuyện đt với a, e không tỏ ra là mình yếu đuối, mún a quay lại bên e như ngày xưa... nhưng e mong chúng ta quay lại với nhau dù đã có bao nhiu chuyện xảy ra.. có những lúc nghe a nói đã có bạn gái lòng e đau xót vô cùng, nhưng cũng có gượng cười chúc anh hạnh phúc.
    và giờ đây bạn gái a đã ở rất xa anh, e không đủ tự tin để nói e vẫn yêu a, vẫn mong ta như ngày nào, vẫn mún đc a quan tâm...Nhưng không được nữa rồi vì bây giờ e đã là người thứ 3 len lỏi vào cuộc sống của a. e không mún là người như thế. Và cũng có thể e sẽ là người bị tổn thương, bị đau khổ nhìu nhất... Em không mún là người thứ 3. Chúc cho a đc hạnh phúc. Em sẽ quên anh...

Ðề: Người thứ ba

hic cố lên bạn nhé!

Vừa có ý nghĩ thoáng lên trong đầu, mình sẽ tìm người iu. Đó là ý nghĩ nghiêm túc nhưng bỗng đọc được những dòng cảm xúc này
    mình lại sợ, sợ không biết mình có đủ niềm tin để yêu thương một ai đó thật lòng nữa không?
    hay lại bị tổn thương một lần nữa?
    có phải cuộc sống này phức tạp quá không nhỉ?
    chỉ muốn có cuộc sống bình thường thui khó đến vậy sao?
    T chỉ mún có ai đó để quan tâm, lo lắng, nt hay gọi điện thoại nc chia sẻ thật là khó khăn.

buồn cuộc đời này.... là thế này sao ,!

Trường hợp của mình cũng giống như của bạn viết bài này.haizzzz. Nhưg mình ko hối tiếc vì bạn ấy chỉ yêu tiền của mình thôi.

That bun minh gan nhu giong ban rui

Lấy số chị nhé.Chị sẵn sàng trả lời tn, nhận sjw quan tâm, lo lắng và chia sẻ.hihi......................................... ................

Trích dẫn Gửi bởi maithuong333
    Vừa có ý nghĩ thoáng lên trong đầu, mình sẽ tìm người iu. Đó là ý nghĩ nghiêm túc nhưng bỗng đọc được những dòng cảm xúc này
    mình lại sợ, sợ không biết mình có đủ niềm tin để yêu thương một ai đó thật lòng nữa không?
    hay lại bị tổn thương một lần nữa?
    có phải cuộc sống này phức tạp quá không nhỉ?
    chỉ muốn có cuộc sống bình thường thui khó đến vậy sao?
    T chỉ mún có ai đó để quan tâm, lo lắng, nt hay gọi điện thoại nc chia sẻ thật là khó khăn.

đôi lúc cần một sự quan tâm, lo lắng của một ai đó dành cho mình. cần một sự chia sẻ khi mình thấy bùn..

có gì đâu mà phải buồn như thế, có ai yêu mà ko vấp ngã bao giờ? Cái quan trọng là phải biết nhìn về tương lai và đừng nghĩ ngợi chuyện quá khứ, sống để hạnh phúc chứ đừng sống để giữ khư khư niềm đau khổ mãi trong lòng. Chúc bạn luôn lạc quan và vui vẻ!

Tự tin lên bạn nha!
    hãy sống với con người thật của mình