Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Yêu qua mạng

Yêu qua mạng

Mình năm nay 20 tuổi, ở tphcm, đang học trung cấp ngành kế toán và chuẩn bị ra trường. Theo mọi người nhận xét thì mình là 1 cô gái cũng xinh xắn, dễ thương, hiền. Mình rất nhút nhát, ngoài thời gian đi học ra rất ít khi đi đâu chơi cả, thường ở nhà, do vậy mình rất ít bạn bè, bạn chủ yếu là bạn học thôi. Khi mình bắt đầu học trung cấp do cần tìm tài liệu để phục vụ cho việc học nên mình hay lên mạng, và rồi trong 1 lần lên mạng mình đã gặp anh ở phòng chát, mình thấy nick chat cũng dễ thương nên khi anh ấy làm quen mình đã trả lời lại. Rồi chúng mình nói chuyện với nhau rất nhiều và nói chuyện khá hợp. Theo lời anh ấy giới thiệu thì anh ấy năm nay 24 tuổi, quê ở Hải Dương nhưng hiện tại đang sống và học tập ở Hải Phòng, anh ấy ở trọ cùng với bạn, đang là sinh viên năm cuối của một trường đại học và chuẩn bị ra trường, mình và người ấy cũng có nói về gia đình của nhau. Dù chỉ mới nói chuyện lần đầu nhưng mình có cảm giác rằng anh ấy và mình đã quen nhau lâu lắm rồi, sau hôm nói chuyện đó bọn mình cũng nhắn tin hỏi thăm lẫn nhau trên mạng. Mình quen anh ấy tháng 6 năm 2011 rồi đến một ngày đầu tháng 12 anh ấy nói yêu mình, thật sự lúc đó mình rất bất ngờ vì mình chỉ xem anh ấy như người bạn thôi, chứ không nghĩ anh ấy sẽ yêu mình vả lại yêu qua mạng thật mạo hiểm. Mình nói anh ấy cảm giác đó chỉ là nhất thời mà thôi rồi sẽ có 1 ngày anh nhận ra đó không phải là tình yêu, mình khuyên anh ấy nên suy nghĩ kỹ, anh ấy nói anh yêu thật và đó không phải là tình cảm nhất thời, anh nói sẽ chờ mình và không hiểu sao lúc ấy mình bảo là hãy cho minh thời gian. Và không lâu sau mình đã nhận lời anh ấy, tính đến bây giờ thì mình và anh ấy yêu nhau được khoảng 4 tháng rồi, anh ấy là mối tình đầu của mình và anh ấy nói mình cũng là mối tình đầu của anh ấy. Tới tháng 8 này sau khi tốt nghiệp anh ấy sẽ vào đây làm việc và bọn mình được ở gần nhau, chúng mình cũng có nhiều dự định cho tương lai, mình đang chờ từng ngày để được gặp mặt anh ấy thật chứ không còn phải nhớ nhung qua những tấm ảnh nữa. Và bây giờ mình có thể chắc nhắn 1 điều rằng mình thật sự yêu anh ấy và yêu thật nhiều và mình cũng cảm nhận được rằng anh ấy cũng yêu mình. Dù sau này có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa mình cũng không hối hận khi yêu anh ấy. Có ai yêu giống mình không...nhỉ ?

Ðề: Yêu qua mạng

chỉ biết nói mong 2 bạn hạnh phúc.............

bạn suy nghĩ đi nhé đừng để một ngày mai hụt hẫng, mình cũng quen người yêu qua mạng này , chưa bao giờ a chủ động nói chia tay với mình nhưng hôm nay a đã nói chia tay . giờ lang thang trên mạng lại gặp topic này bạn cho mình chia sẻ nhờ nữa nhé.
    Hồi đó là tháng 06 năm 2009 cả hai đứa đều là sv năm 02, anh học mỏ còn mình học kinh tế bọn mình quen nhau qua trang trường xưa. lúc ý là nghỉ hè lên cả hai đã được nghỉ hè và ở lại hà nội đi làm thêm.sau vài tin nhắn để lại trên trang trường xưa thì bọn mình đã cho nik yahoo để nói chuyện, rồi chả hiểu ma sui quỷ hờn gì cứ ngày đi làm tối về thì ngồi chát với nhau cho tới 5h sáng luôn ,rồi bảo đi nghỉ thì lại ra giường nằm nhắn tin cho nhau chứ ko ngủ tới 6h sáng mình đi làm mới thôi, cứ thế trong 10 hôm thì anh nói yêu mình,mình cũng chả tin đâu nhưng anh cứ nói yêu mình thật lòng và mình đã quyết định thử anh. mình nói a có giám đi từ Nam Thăng Long xuống Minh Khai lúc 2h đêm ko, nếu anh làm được thì có nghĩa a yêu em, thế rồi a cũng làm, nhưng mình vẫn ko tin rồi mình còn đòi anh mua gấu bông cho, a cũng mua nhưng mình cũng chẳng tin. vì mình bit ty qua mạng là ảo mà, hơn nữa cả hai mới nói chuyện qua mạng chứ chưa có tiếp xúc với nhau nhiều. khi anh bit nhà mình rồi thì tối nào anh cũng xuống rủ mình đi chơi và sau đó mình cũng nhận lời yêu anh. anh yêu mình nhiều lắm anh làm tất cả cho mình chưa bao giờ a làm trái ý mình cả ,ngày tháng cứ trôi đi bọn mình càng yêu nhau nhiều hơn. cái tết đầu tiên xa nhau sao mà lỗi nhớ da diết thiết mỗi đứa một quê anh ở nam định còn mình ở bắc ninh. tết nào cũng háo hức và mong nó lâu lâu vào để còn được chơi nhiều nhưng tết đó thì chỉ muốn nhanh nhanh cho hết tết để tụi mình được lên HN gặp nhau.
    Mình đã khóc RẤT nhiều vì anh và anh cũng vậy , mối lần cãi nhau đều do mình gây ra, nói chia tay rồi lại khóc toàn tự làm khổ mình thôi, có những lần cãi nhau vào mùa đông trời mưa phùn , nhiệt độ tới 10 độ anh cũng phi xe từ Nam thăng Long xuống chỗ mình để xin lỗi vì sợ mình chia tay thật. càng ngày mình càng cảm thấy anh yêu mình nhiều hơn là mình yêu anh.
    có hôm đi anh đưa mình đi học về hai đứa mình đã nói với nhau là anh cảm thấy tình yêu của chúng mình ngọt ngào nhiều hơn hay là đắng cay nhiều hơn, anh nói 50 50 em ak. toàn tại em thôi gây ra chuyện làm anh pải mệt, mình chỉ bit cười khì khì và nói như thế mới là tình yêu chứ . ko yêu ,em hành anh làm gì. những lúc ý mình thấy mình cũng hơi tàn nhẫn với anh thật, nhưng mình cũng y anh nhiều mà,
    thế đó tình yêu ấy đã bao lần cãi nhau đòi chia tay cho bằng được nhưng chẳng chia tay được vì cả hai còn yêu nhau, nó cứ lớn dần lên sắp tròn 3 năm rồi .
    nhưng hôm nay a đã nói mình lợi dụng anh nhiều quá yêu mà ko thông cảm và chia sẻ với anh, anh nói mình dừng lại đi. mình buồn lắm từ chiều tới giờ toàn nghĩ về anh , mình ko muốn chia tay như thế, anh đã nói là sẽ lấy mình dù NĐ-BN có xa nhau 1 chút thì anh cũng sẽ cố gắng lấy mình , a đã nói ko có mình anh ko sống nổi và đã có những lúc anh nói anh sắp gục ngã nhưng khi nghĩ về mình và gia đình anh thì anh lại có sức sống. mình tin những lời ấy. nhưng hôm nay a nói chia tay mình buồn lắm. ko lẽ khi yêu là vậy ư ?????????
    không biết ngày mai sẽ ra sao , 1 phần cũng muốn để anh ra đi vì càng yêu mình a sẽ càng khổ hơn nữa xa thế cũng khó lấy nhau, nhưng chia tay anh rồi mình mình cảm thấy hụt hẫng và bơ vơ quá.mình sợ phải mình đối mặt với mọi thứ, sợ ko có ai ngồi cho mình kể lể từ những chuyện bé tý và mình sợ phải tự đi đâu đó 1 mình mà ko có anh đi cùng...

đó là tình yêu qua mạng của mình đấy.nó sắp tròn 3 năm rồi .....

Theo mình nghĩ thì bạn và anh ấy nên ngồi lại nói chuyện thẳng thắng với nhau với nhau một lần xem sao, bạn cũng nên tìm hiểu xem lý do thật sự anh ấy muốn chia tay là gì, có đúng như những gì anh ấy nói không hay còn có nguyên nhân khác nữa. Nếu 2 người còn yêu nhau nhiều như vậy thì hãy cho nhau 1 cơ hội, nếu 2 bạn quay lại với nhau mình nghĩ bạn nên thay đổi cách cư xử 1 chút đừng "hành" anh ấy nữa,khi yêu bạn đừng nên đem chia tay ra hù dọa anh ấy . Nếu 2 người không quay lại được thì bạn cũng đừng đau khổ và buồn nữa, hãy cố lên nhé " bagiahanoi" rồi thời gian sẽ giúp bạn quên được anh ấy thôi. YÊU qua mạng là vậy đấy, rất lãng mạn nhưng cũng có rất nhiều rủi ro. Tuy mạng là ảo nhưng tình yêu là thật, nếu yêu nhau thật lòng thì khoảng cách về địa lý cũng chẳng là gì cả.
    Quan trọng là tình cảm 2 người dành cho nhau, nếu tình yêu ấy đủ lớn, đủ mạnh mẽ thì 2 người sẽ vượt qua được thôi và quan trọng nhất là 2 người phải có niềm tin lẫn nhau khi đã yêu thì đừng nên nghi ngờ nhau, nghi ngờ sẽ giết chết tình yêu của 2 bạn đấy.

Ôi, đọc xong hoa hết mắt! Toàn chữ là chữ :chongmat:
    Mình thì nghĩ thế này! Bạn hãy yêu như con tim mách bảo nhưng mà phải tỉnh táo!
    Mình không tin vào tình yêu qua mạng nhưng cũng có nhiều người nên vợ nên chồng nhờ quen nhau trên mạng! Với lại, sau này nếu hai bạn đến được với nhau thì bạn sẽ về Hải Dương làm hay anh ấy sẽ ở đó cùng bạn? Còn gia đình bạn nghĩ thế nào về chuyện này? Gặp trực tiếp còn chưa nhận ra hết con người thật của đối phương huống hồ là chỉ qua nói chuyện qua đth và chát chít !
    Cứ yêu cho biết ( Đằng nào cũng nhận lời rồi), sau này bạn và anh ấy gặp nhau rồi tính tiếp! :nhaykieumoi::nhaykieumoi:

---------- Post added at 02:29 ---------- Previous post was at 02:13 ----------

Baogiahanoi: Tớ nghĩ cậu chắc hẳn là một bạn gái khá xinh xắn! Nếu thật lòng yêu anh ấy, bạn nên giữ lấy. Người thật lòng yêu và hiểu mình không nhiều đâu! Còn nếu không thể gạt bỏ mọi hiềm khích nhỏ để đến với nhau thì cũng đừng suy nghĩ nhiều làm gì. Để anh ấy có cơ hội đến với hạnh phúc đích thực của anh ấy! 3 năm để yêu một người là không ít đâu, quên rất khó đấy! Mình cũng từng được yêu hết lòng và cũng là người khiến cho người ta đau khổ rồi quyết định chia tay... Bây giờ cảm giác như không thể mở lòng với ai vì chẳng ai bằng người đó ... Hối tiếc không kịp nữa rồi ...

rối mắt quá ! nhưng dù sao cũng chúc bạn hp

Trích dẫn Gửi bởi liennbn
    Ôi, đọc xong hoa hết mắt! Toàn chữ là chữ :chongmat:
    Mình thì nghĩ thế này! Bạn hãy yêu như con tim mách bảo nhưng mà phải tỉnh táo!
    Mình không tin vào tình yêu qua mạng nhưng cũng có nhiều người nên vợ nên chồng nhờ quen nhau trên mạng! Với lại, sau này nếu hai bạn đến được với nhau thì bạn sẽ về Hải Dương làm hay anh ấy sẽ ở đó cùng bạn? Còn gia đình bạn nghĩ thế nào về chuyện này? Gặp trực tiếp còn chưa nhận ra hết con người thật của đối phương huống hồ là chỉ qua nói chuyện qua đth và chát chít !
    Cứ yêu cho biết ( Đằng nào cũng nhận lời rồi), sau này bạn và anh ấy gặp nhau rồi tính tiếp! :nhaykieumoi::nhaykieumoi:

---------- Post added at 02:29 ---------- Previous post was at 02:13 ----------

Baogiahanoi: Tớ nghĩ cậu chắc hẳn là một bạn gái khá xinh xắn! Nếu thật lòng yêu anh ấy, bạn nên giữ lấy. Người thật lòng yêu và hiểu mình không nhiều đâu! Còn nếu không thể gạt bỏ mọi hiềm khích nhỏ để đến với nhau thì cũng đừng suy nghĩ nhiều làm gì. Để anh ấy có cơ hội đến với hạnh phúc đích thực của anh ấy! 3 năm để yêu một người là không ít đâu, quên rất khó đấy! Mình cũng từng được yêu hết lòng và cũng là người khiến cho người ta đau khổ rồi quyết định chia tay... Bây giờ cảm giác như không thể mở lòng với ai vì chẳng ai bằng người đó ... Hối tiếc không kịp nữa rồi ...
    cảm ơn lienbn nhé, tớ ko xinh đẹp và dịu dàng đâu hihi
    đúng là khi anh ý nói chia tay và 1 2 ngày ko nt mình đã rất sợ, sợ mất đi người mình yêu và 2 ngày qua mình đã bit được mình thật sự yêu anh,
    tối qua a đã gọi và xin lỗi mình vì anh đã nói lời chia tay.... hihi có lẽ anh yêu mình rất nhiều. hihi
    BẮC NINH -NAM ĐỊNH gần thui mà cố lên rồi sẽ đến với nhau thôi pải hok ,hehe

Trích dẫn Gửi bởi bagiahanoi
    cảm ơn lienbn nhé, tớ ko xinh đẹp và dịu dàng đâu hihi
    đúng là khi anh ý nói chia tay và 1 2 ngày ko nt mình đã rất sợ, sợ mất đi người mình yêu và 2 ngày qua mình đã bit được mình thật sự yêu anh,
    tối qua a đã gọi và xin lỗi mình vì anh đã nói lời chia tay.... hihi có lẽ anh yêu mình rất nhiều. hihi
    BẮC NINH -NAM ĐỊNH gần thui mà cố lên rồi sẽ đến với nhau thôi pải hok ,hehe
    Cố lên nhé! Về làm dâu quê tớ!

ủa bạn ở NAM ĐỊNH ak ,khì ở đâu thế, để nhận hàng xóm luôn nào, hihi

Mình và bạn trai mình cũng từng yêu nhau qua mạng này, bây giờ bọn mình cũng đang rất hạnh phúc. Nói chung là do mình có đủ tỉnh táo hay k thôi ah.chúc các bạn hạnh phúc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối