Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Em chọn cô đơn cho mình để trân trọng những phút giây có anh bên cạnh

Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên đừng trách khi không có ai nói chuyện, hỏi han. Là quyết định của em cơ mà!
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên mỗi khi khóc chỉ dám mín thật chặt để nước mắt từ từ lăn xuống gối, thấm dần và biến mất. Chỉ dám lặng lẽ lau khô để rồi từ từ chìm vào giấc ngủ mộng mị. Sáng dậy, em vẫn cứ là em, nước mắt kia nhạt nhòa rồi !
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên đừng kêu ca mỗi khi buồn, nên đừng ước có người nhắn tin mỗi tối. Ngoan nào, ngủ đi em, cô đơn đang hát ru em đấy…
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không được phép can dự vào chuyện người khác, em không mở lòng sao họ có thể tin tưởng nói chuyện cùng em. Thế nên chấp nhận mình là người ích kỷ đi em nhé!
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không được ghen tị với hạnh phúc của người khác, phải mỉm cười chúc phúc cho họ, còn em đã có cô đơn đi bên cạnh rồi…
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không cho ai bước vào thế giới của em, xanh đỏ tím vàng em tự vẽ, mảng màu xám cho những suy nghĩ chỉ riêng em.
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên cứ hát 1 mình như vậy đi nhé, nói chuyện 1 mình, cười 1 mình, vui 1 mình, rồi những tối cũng cứ rong ruổi con phố của mình em.
    Bởi vì em chọn cho mình …cô đơn…

Ðề: Em chọn cô đơn cho mình để trân trọng những phút giây có anh bên cạnh

giống mình ghê.

Trích dẫn Gửi bởi liennbn
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên đừng trách khi không có ai nói chuyện, hỏi han. Là quyết định của em cơ mà!
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên mỗi khi khóc chỉ dám mín thật chặt để nước mắt từ từ lăn xuống gối, thấm dần và biến mất. Chỉ dám lặng lẽ lau khô để rồi từ từ chìm vào giấc ngủ mộng mị. Sáng dậy, em vẫn cứ là em, nước mắt kia nhạt nhòa rồi !
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên đừng kêu ca mỗi khi buồn, nên đừng ước có người nhắn tin mỗi tối. Ngoan nào, ngủ đi em, cô đơn đang hát ru em đấy…
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không được phép can dự vào chuyện người khác, em không mở lòng sao họ có thể tin tưởng nói chuyện cùng em. Thế nên chấp nhận mình là người ích kỷ đi em nhé!
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không được ghen tị với hạnh phúc của người khác, phải mỉm cười chúc phúc cho họ, còn em đã có cô đơn đi bên cạnh rồi…
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không cho ai bước vào thế giới của em, xanh đỏ tím vàng em tự vẽ, mảng màu xám cho những suy nghĩ chỉ riêng em.
    Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên cứ hát 1 mình như vậy đi nhé, nói chuyện 1 mình, cười 1 mình, vui 1 mình, rồi những tối cũng cứ rong ruổi con phố của mình em.
    Bởi vì em chọn cho mình …cô đơn…
    cô đơn buồn lắm nhưng khó khăn cần có bạn chỉ cần một câu nói một cử chỉ sẽ giúp được ta vượt khó khăn, chỉ có nhưng người quá xấu tính mới ko có bạn thôi, thế đừng lên làm người xấu tính.

Trích dẫn Gửi bởi ruby_tb06
    giống mình ghê.
    Những ngày lễ tết, buồn thì khỏi phải nói! Mình đọc cũng thấy tâm trạng, dạo này hay pùn một mình, sắp tự kỷ rồi!

Trích dẫn Gửi bởi YenNamThien
    cô đơn buồn lắm nhưng khó khăn cần có bạn chỉ cần một câu nói một cử chỉ sẽ giúp được ta vượt khó khăn, chỉ có nhưng người quá xấu tính mới ko có bạn thôi, thế đừng lên làm người xấu tính.
    Ý anh là sao đây? Người ta cô đơn chứ không cô độc anh ná!

Đúng vậy! Muốn hay không nó cũng đã xảy ra rồi. Đôi khi, yêu là làm cho người mình yêu hạnh phúc! Không thể bắt họ thay đổi theo mình được, không được ích kỷ... hãy để cho họ tự quyết định, tự chọn lựa con đường đi phù hợp với mình! Đau buồn rồi cũng sẽ qua thôi, không thể cứ mãi nhìn về quá khứ. Sẽ phải mở lòng vì cuộc sống đâu chỉ sống cho một mình mình, còn gia đình! Con đường phía trước rộng lắm, cố gắng mà bước tiếp thôi!

giá mà..... e yêu a ít đi một chút thì.... nước mắt đã.... ko rơi ngay cả khi .... e cười !

Em tập hài lòng với những gì em đang có... Một mình cũng có cái hay riêng ... Không có anh, em vẫn phải sống tốt vì mình gặp nhau ... là một sai lầm

mình cảm thấy cô đơn khi một người mình đã từng yêu, từng thương dành hết tình cảm, niềm tin và hi vọng vào người đó, cùng chia sẻ buồn vui- cay đắng ngọt bùi. bỗng dưng trái gió trở trời ngươi ấy đã..................ra đi. ko còn như ngày xưa mình có nhau. cảm giác trống rỗng trong tim ủa về.............. mình thường khóc 1 mình ko cho ai biết. huhu.
    ôi đau lòng xé tim.cô đơn quá người ơi..................hãy về vơi e, với hạnh phúc của chúng ta đi anh.
    :biket::biket::biket:

Trích dẫn Gửi bởi liennbn
    Ý anh là sao đây? Người ta cô đơn chứ không cô độc anh ná!
    Sống giữa bao nhiêu người mà vẫn bảo là mình cô đơn thì thà ra hoang đảo mà sống thế ko phải là cô độc. bao người quanh bạn đấy tình yêu đâu phải cho một người, chỉ có người đó là đặc biết hơn thôi. Cha mẹ anh em bạn bè nữa chứ.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối