Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

cuộc sống buồn tẻ của tui!

chẳng hiểu tại sao mình cảm thấy cuộc sống đến với mình thật buồn tẻ và chắn ngắt??? tui không hiểu là nó tự đến hay do tui chọn nữa? thực sự tui muồn thoát khỏi cảnh buồn tẻ này quá, nhưng sao thấy khó vậy? có lúc tui cảm thấy chán ngay cả bản thân mình nữa. Tui muồn hỏi về người khác, họ nghĩ về tôi như thế nào? tui đối với họ ra sao? sao mà khó đến vậy. hay tại tui chưa làm được gì cho họ cả nên tui không cảm nhận được tình cảm mà họ dành cho tui. mọi người có thấy tui ngớ ngẩn không? thậy chả ra làm sao cả...............chán.......................... . có ai giúp được tui bây giờ chứ????????????????????

Ðề: cuộc sống buồn tẻ của tui!

Cái cảm giác ấy ko chỉ mình bạn có đâu, rất nhiều người cùng tâm trạng ấy, tr nghĩ 1 phần là do chúng ta đó, cuộc sống mình như thế nào phần lớn là do từ những hành động và suy nghĩ của chúng ta mà ra, tuy nhiên dẫu biết nó buồn tẻ nhàm chán nhưng muốn thay đổi nó không phải là chuyện một sớm một chiều, có thể là do ta chưa tìm thấy mục đích sống của mình nên đâm ra chán nản như thế. Bây giờ bạn đừng nghĩ về quá khứ nhiều quá mà hãy nghĩ đến hiện tại và tương lai thôi, quá khứ thì ko thể lấy lại được rùi, hiện tại thì bạn đang chán nản là điều dĩ nhiên nhưng còn tương lai, có thể tốt đẹp hơn chứ đúng ko, cố gắng từ bây giờ ko phải là muộn, suy nghĩ lạc quan hơn nhé, tr nghĩ bạn có thể tự tìm được niềm vui sau một nỗi buồn nào đó đúng ko, thế thì phát huy điều đó nhé, đó là một dấu hiệu tốt để tương lai của bạn sẽ tươi đẹp hơn và thấy cuộc sống là màu xanh. Trong trường hợp này thì tự mình giúp mình là tốt nhất.
    Tr ko nghĩ là bạn ngớ ngẩn đâu, người mà có thể tự nói mình ngớ ngẩn thì ngớ ngẩn thế nào được nhỉ. hjhj

CỐ GẮNG NHÉ, RỒI NỤ CƯỜI SẼ LUÔN NỞ TRÊN MÔI VÀ CON TIM SẼ HÒA NHỊP ĐẬP CÙNG NỤ CƯỜI.
    :angel:

cám ơn bạn Thuytrang899! cám ơn bạn đã đọc tâm sựu của mình. với mình quá khứ không đến nỗi nào, rất êm đêm,cũng không hào nhoáng. hihi. hiện tại mình thấy mình nhút nhát, nghĩ được mà chưa dám làm mặc dù mình cũng đã 22 tuổi duì. có lúc mình thấy chán chính mình nữa. không biết bao giờ mình mới thực hiện được những gì mình muốn nữa. rụt rè và nhút nhát! :muongita: :roile:

Tr cũng chẳng hơn gì bạn, có điều tr vẫn tin là tương lai mình có thể tốt đẹp hơn, đừng bi quan là được rồi
    Đừng chán chính bản thân mình, mình phải biết yêu và quý mình thì người khác mới đối xử với mình được như thế bạn nhá
    Nếu mà còn chán nữa thì giơ 2 tay lên để.................................... tr thọc lét cho hết chán nè. hjhj

hihi thank Trang nhiều nha! tớ sợ bị thọc lét lắm (mình có máu buồn lắm). hihi mình sẽ không như thế nữa mình sẽ cố gắng để ngày mai tươi sáng hơn. ChúcTrang luôn may mắn và hạnh phúc nha!
    Khi nào buồn vô đay tâm sự nha!( nhận được hồi âm của bạn mình rất vui) thank you!

Có gì đâu, tâm sự thì cần người chia sẻ mừ, khách sáo quá tr lại thọc lét giờ............. tèn ten ten biết điểm yếu rùi cứ thế mừ tấn công thui, hehe
    Có gì cứ vào đây nhá, tr thấy có tâm sự là tr nhảy vào thọc lét liền, còn nếu ko thọc lét hay chia sẻ được thì coi như cũng có người hiểu tâm sự của mình nha. hjhj
    Cười lên tr :chupanh: cái nèo

mình thì thật là buồn các bạn ah.mình đang thất nghiệp nè, bây giờ mình thực sự cảm thấy chán nảm hơn bao giwof hết. mình mệt mỏi.Mình dã 24 tuổi rùi, chưa có công việc, chưa có người yêu. Mình tốt nghiệp kế toán 2 năm rui.Vậy có phải số mình khổ không hả cac bạn.Haytaij mình quá dốt.Mình làm việc ở sài gòn nhưng về đây được hơn 2 tháng rùi chưa xin được việc nữa.buồn quá bạn ơi. số mình long đong lật đật quá đi.

Trích dẫn Gửi bởi mailua
    mình thì thật là buồn các bạn ah.mình đang thất nghiệp nè, bây giờ mình thực sự cảm thấy chán nảm hơn bao giwof hết. mình mệt mỏi.Mình dã 24 tuổi rùi, chưa có công việc, chưa có người yêu. Mình tốt nghiệp kế toán 2 năm rui.Vậy có phải số mình khổ không hả cac bạn.Haytaij mình quá dốt.Mình làm việc ở sài gòn nhưng về đây được hơn 2 tháng rùi chưa xin được việc nữa.buồn quá bạn ơi. số mình long đong lật đật quá đi.
    Bạn này, số người thất nghiệp trên thế giới còn nhiều hơn số người có việc làm ấy chứ, và cũng còn rất nhiều người chưa có người yêu đặc biệt là 1 nửa dành cho bạn cũng thế nhé, vậy nên bạn không khổ lắm đâu
    Ừh thì thất nghiệp cũng hơi chán nản nhưng ko lẽ vì thế mà hết hy vọng sao, hãy nghĩ về 1 tương lai tươi đẹp nhá
    Nhìn lên mình không bằng ai nhưng mà nhìn xuống không ai bằng mình mà
    Còn rất nhiều người khổ hơn chúng ta, đừng bi quan quá bạn nhé, vui lên nào

Trích dẫn Gửi bởi thuytrang899
    Bạn này, số người thất nghiệp trên thế giới còn nhiều hơn số người có việc làm ấy chứ, và cũng còn rất nhiều người chưa có người yêu đặc biệt là 1 nửa dành cho bạn cũng thế nhé, vậy nên bạn không khổ lắm đâu
    Ừh thì thất nghiệp cũng hơi chán nản nhưng ko lẽ vì thế mà hết hy vọng sao, hãy nghĩ về 1 tương lai tươi đẹp nhá
    Nhìn lên mình không bằng ai nhưng mà nhìn xuống không ai bằng mình mà
    Còn rất nhiều người khổ hơn chúng ta, đừng bi quan quá bạn nhé, vui lên nào
    :191::191::191::191:hay nhỉ:191::191::191::191::191::191::191::191::191: :191:

Trích dẫn Gửi bởi ducanh161087
    :191::191::191::191:hay nhỉ:191::191::191::191::191::191::191::191::191: :191:
    Hay cái giề???

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối