Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Định nghĩa tình yêu

Ðề: Định nghĩa tình yêu

Sao đúng được bạn, đó là do mọi người nói chơi, những con người chưa thật sự biết đến tình yêu, hay những người từng gặp trắc trở trong tình yêu, họ sẽ nghĩ tình yêu như một "con dog", nặng là súc vật, nhẹ là thú nuôi.
    Vậy bạn đã yêu thật sự ai bao giờ chưa, một tình yêu chân thành, yêu bằng cả trái tim, bằng cả tâm hồn, bạn sẽ thấy tình yêu đẹp lắm, đẹp như một giấc mơ vậy.
    Bạn à! có người hỏi "mày làm gì mà wa nhà con bé (bồ tui) hoài, giữ à? hắn không chạy đâu à giữ", hay "mày nói chuyện gì với nó mà gặp hoài, không thấy chán à?". Không, anh qua nhà em không phải để giữ em, vì mình yêu nhau thật lòng mà, anh yêu em, anh yêu em nhiều lắm, và quan trọng nhất là anh tin tưởng vào tình yêu đó của đôi ta, anh tin em. Không, gặp em sao chán được, anh gặp em để ngày nào anh cũng được nhìn thấy gương mặt của em, được nhìn thấy nụ cười của em, được nghe giọng em nói, được cầm lấy bàn tay nhỏ nhắn, và thỉnh thoảng lại được em hôn lên má anh, cảm giác thật hạnh phúc, anh yêu em. Chúng tôi quen nhau đã được 7 năm, chưa cãi vã nhau bao giờ, và khuyên bạn một câu, hãy tán người thật sự yêu mình, chắc chắn dính, haha.
    Chúc bạn tìm thấy tình yếu đích thực của mình! Thân.

Đố ai định nghĩa được chữ yêu
    Có khó gì đâu một buổi chiều
    Gặp cô em gái xinh xinh ấy
    Rồi thương rồi nhớ gọi là yêu

Trích dẫn Gửi bởi yamsi
    Yam vừa nghe câu này nè, hơi kỳ kỳ nhưng mà nghĩ cũng đúng. "Tình yêu là một con chó, đuổi thì nó chạy, chạy thì nó đuổi theo". Mọi người thấy sao?
    Hồi học phổ thông có người định nghĩa cho tui như thế này: Yêu không đơn giản là yêu, mà chỉ đơn giản là yêu thôi. Keke. Theo bạn thì bạn thân của tui muốn nói gì :chetroi:

mình là mem mới,và cũng gà lắm nên cho mình hỏi là sao mình post bài wài mà không được,mọi người chỉ jùm nhé.tạm thời liên lạc qua YH nhé leloan88@ymail.com.Mình có nhiều vấn đề cần trao đổi thêm với các thành viên.rất mong nhận được hồi âm sớm từ các thành viên.thanks so much.

Nghe người khác định nghĩa tình yêu thì muôn màu muôn vẻ hehe!!!!111
    Muốn biết chắc thì yêu đi sẽ biết !

Trích dẫn Gửi bởi Johnson
    Sao đúng được bạn, đó là do mọi người nói chơi, những con người chưa thật sự biết đến tình yêu, hay những người từng gặp trắc trở trong tình yêu, họ sẽ nghĩ tình yêu như một "con dog", nặng là súc vật, nhẹ là thú nuôi.
    Vậy bạn đã yêu thật sự ai bao giờ chưa, một tình yêu chân thành, yêu bằng cả trái tim, bằng cả tâm hồn, bạn sẽ thấy tình yêu đẹp lắm, đẹp như một giấc mơ vậy.
    Bạn à! có người hỏi "mày làm gì mà wa nhà con bé (bồ tui) hoài, giữ à? hắn không chạy đâu à giữ", hay "mày nói chuyện gì với nó mà gặp hoài, không thấy chán à?". Không, anh qua nhà em không phải để giữ em, vì mình yêu nhau thật lòng mà, anh yêu em, anh yêu em nhiều lắm, và quan trọng nhất là anh tin tưởng vào tình yêu đó của đôi ta, anh tin em. Không, gặp em sao chán được, anh gặp em để ngày nào anh cũng được nhìn thấy gương mặt của em, được nhìn thấy nụ cười của em, được nghe giọng em nói, được cầm lấy bàn tay nhỏ nhắn, và thỉnh thoảng lại được em hôn lên má anh, cảm giác thật hạnh phúc, anh yêu em. Chúng tôi quen nhau đã được 7 năm, chưa cãi vã nhau bao giờ, và khuyên bạn một câu, hãy tán người thật sự yêu mình, chắc chắn dính, haha.
    Chúc bạn tìm thấy tình yếu đích thực của mình! Thân.
    Mỗi người có cách nhìn nhận khác nhau về tình yêu và tôi chỉ muốn mọi người cùng vào đây nói ra cảm nhận của mình về tình yêu. Vì vậy đừng bác bỏ ý kiến của ai bạn nhé. Tình yêu của bạn có màu hồng, bạn và người ấy chưa bao giờ cãi vã. Thật ngạc nhiên. Bạn có một tình yêu êm đềm tuyệt đối và chưa bao giờ có một gợn sóng nhỏ? Bạn có hạnh phúc thật sự không? Bạn hỏi tôi đã từng yêu ai thật sự chưa ư? Thật sự tôi cũng không biết nữa. Nhưng với tôi yêu nhau không cần lúc nào cũng ở kề bên nhau, không cần phải luôn ngọt ngào với nhau, cái gì quá thì cũng không tốt đúng không bạn? Đã từng có lúc tôi mong người ấy và tôi cãi cọ với nhau để được thấy người ấy quan tâm đến tôi. Tôi có điên không nhỉ? Tôi thật sự thích như vậy nhưng không, anh ấy chẳng bao giờ có một lời nặng nhẹ với tôi, bây giờ hai chúng tôi không còn bước chung đường.

Tình yêu
    Có khó gì đâu một buổi chiều
    Hái đứa gắp nhau bến quán bún
    Chan chan húp húp thế là yêu

Yêu là phải mất trong nhà một ít
    Vì phải đi cho thế mới gọi là yêu .( đầu tư mà)

Trích dẫn Gửi bởi yamsi
    Yam vừa nghe câu này nè, hơi kỳ kỳ nhưng mà nghĩ cũng đúng. "Tình yêu là một con chó, đuổi thì nó chạy, chạy thì nó đuổi theo". Mọi người thấy sao?
    Ly thấy rất đúng á
    Theo tình tình chạy, trốn tình tình theo

Đúng như yamsi nói. Mõi người đều có một tình yêu, sự cảm nhận về tình yêu khác nhau. Và thật trùng hợp là tình yêu của mình cũng giống như yamsi vay. Có điều thật bùn là tới bây giờ mình vẫn chưa thể yêu ai như yêu ng ấy!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối