Mình sẽ phải làm thế nào đây. SG 1 người khá đặng biệt nhưng khó có thể hiểu anh đang nghĩ j`, anh chính là người đã đem lại nụ cười cho mình, an ủi mình, tâm sự cùng mình suốt mấy tháng qua. Mình cảm động trước sự quan tâm của anh ấy, nhiều khi mình cảm nhận đc tc của anh giành cho mình rất chân thành nhưng có lúc mình lại cảm thấy anh xa mình quá. ANh giúp mình lấy lại niềm vui nhưng khi mình vui vẻ rồi thì anh sẽ ra đi và hình như với ai anh cũng sống như vậy chứ ko phải anh chỉ quan tâm đến 1 mình mình. Biết thế nhưng mình vẫn giành cho a 1 tc đặc biệt, mình ko nói ra. Nhưng bây jờ mình thấy anh xa mình quá, những lúc buồn hay mệt mỏi anh ko còn xuất hiện bên mình nữa. Ngày 24h anh có thể bỏ ra 20h cho sở thik của anh nhưng lại ko thể bỏ ra 1ph để nhớ tới mình - mình đang dần nhận ra điều đó. A cứ đến rồi đi như 1 cái bóng, đã có lần mìh nói với anh: "anh bước chậm thôi nếu ko cả 2 đứa mình sẽ bước qua nhau vô tình mà ko ai biết đấy". Anh chỉ cười và nói:"trái đất tròn e à". Liệu trái đất có tròn thật ko a. Mình mệt mỏi lắm rồi, em chỉ cần 1 người thương mình, 1 người mà tình cảm của mình trao đi sẽ đc đáp lại. Nhưng với anh điều đó quá khó phải ko anh. Mình có cảm tưởng anh là cái bóng mà ko bao giờ có đc, đã bao lần mình nói phải quên anh nhưng ko ko biết mình đã quên a đc chưa nữa.

Hiện tại mình đang quen với P, 1 cuộc gặp tình cờ lại khiến anh và mình biết nhau và khiến anh yêu mình. Mình cảm nhận đc và biết rằng tình cảm anh giành cho mình là thật lòng, rằng anh rất yêu mình. Anh đã làm biết bao nhiêu việc vì mình, anh chân trọng quá khứ của mình, ở bên anh mình luôn vui vẻ, mình được quan tâm tới anh và anh cũng luôn xuất hiện những lúc mình cần. Nhưng khi định chấp nhận tình cảm của anh sao mình lại ko cảm thấy thật sự hạnh phúc hay vui vẻ thật sự, liệu có phải mình vẫn chưa quên đc SG hoàn toàn đc. Mình ko muốn làm P tổn thương, anh đáng có 1 tình yêu chọn vẹn thật hp. Anh lại sắp thi Cao học nữa, đây là thời kỳ rất quan trọng với anh mình sợ vì mình mà anh sẽ suy nghĩ sẽ ảnh hưởng tới việc học của anh.

Giờ mình ko biết nên làm như thế nào nữa. Chấp nhận P và xây đắp dần tình cảm giành cho anh hay từ chối tc của P đây.