Hạnh phúc là gì?

Hạnh phúc là gì hả anh?...Có phải hạnh phúc là khi em nhận được một ánh mắt đặc biệt nào đó dành cho mình, là khi mình cảm nhận trái tim đã bắt đầu biết rung động. Hạnh phúc khi biết yêu và được yêu một cách chân tình.
Hạnh phúc là gì hả anh?...Có phải hạnh phúc là khi em cười bên bạn bè đến mức.. đau cả miệng, là khi ôm một người bạn thân ở sân bay mà không cần nghĩ phải bỏ tay ra lúc nào mới là lịch sự, là khi sóng mũi cay cay khi người bạn cách ta nửa vòng trái đất đang thủ thỉ bên điện thoại rằng "Nhớ ấy quá..!"

Hạnh phúc là gì hả anh?...Có phải hạnh phúc là khi em biết rằng có ai đó đang nghĩ tới mình, có ai đó đang nhớ đến mình, ai đó muốn dành cho mình những sự quan tâm chân thành.

Hạnh phúc là gì hả anh?...Có phải hạnh phúc là khi em ngồi bên cửa sổ nhìn mưa rơi tí tách xuống đường ,chợt nghĩ tới anh và tự hỏi :"Ko bít bây giờ anh đang làm gì nhỉ?"

Hạnh phúc là gì hả anh?...Có phải hạnh phúc là khi em tắt hết đèn trong phòng và lắng nghe ca từ trong bản nhạc mà mình rất thích.

Hạnh phúc là gì hả anh?...Có phải hạnh phúc là khi em nhắn tin vớ vẩn với bạn bè vào đêm khuya.

Nhưng bây giờ em,em chỉ nghĩ rằng hạnh phúc của em là dc ở bên cạnh anh ,nhìn trời ,nghĩ về tương lai chúng ta .Đc nhìn anh thật gần ,dc cười và cùng nhau trân trọng nhưỡng thứ mà ta đã có.

Hạnh phúc đơn giản là khi ta chịu nhìn nhận hạnh phúc bên mình. Hạnh phúc không hiện hữu trong bóng hình quá khứ hay niềm mong mỏi nơi tương lại, hạnh phúc là hạnh phúc trong thực tại nếu ta biết nắm bắt nó ngày hôm nay.

Vậy ta hãy cùng nhau giữ gìn những giây phút
này ,anh nhé!!!!!!!!