Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Em biết anh muốn cưới em nhưng tại sao anh mãi lần lữa

Anh thương yêu à! Em biết anh rất yêu em và muốn cưới em nhưng anh vẫn lần lữa mỗi khi nhắc đến chuyện này. Tại sao anh hay suy nghĩ đến vậy anh sợ em sẽ vất vả nhiều vì hai đứa vừa mới gia trường, thu nhập ít mà cưới nhau rồi thì biết bao nhiêu khoản phải tiêu dùng. Nhưng anh biết không, em chấp nhận chịu khổ miễn là có anh, khi nhận lời yêu anh cách đây 4 năm em đã nghĩ đến ngày hôm nay. Chúng mình đã cũng nhau trải qua biết bao nhiêu buồn, vui và cả những khổ đau nhất trên đời. Chúng mình đều biết mặt mạnh mặt yếu và cả những nhược điểm của nhau có lúc cũng đã cãi nhau, giận nhau và em đã khóc, có lúc em nghĩ là không cần anh nhưng chỉ vài ngày sau nỗi nhớ anh cồn cào khiến em không chịu nổi. Anh cũng vậy mỗi khi đi đâu xa là lại gọi điện em về muộn anh cũng lo lắng gọi điện nhưng anh sống quá nguyên tắc. Em cin anh hãy bớt nguyên tắc một chút được không? Có phải em đang mù quáng vì quá yêu anh không?:depquadi:

Ðề: Em biết anh muốn cưới em nhưng tại sao anh mãi lần lữa

Em àh, hãy hiểu cho anh! Anh cần phải suy nghĩ nhiều hơn trước khi đưa ra bất cứ quyết định gì. Hơn nữa, đây là chuyện cả đời, ko thể bồng bột đc em yêu ơi!
    Anh yêu em, và anh biết em cũng yêu anh. Anh ko bao giờ muốn em phải lo lắng cho anh, cũng ko khi nào muốn em buồn hay phải khóc vì anh. Nếu em khóc vì anh, anh muốn đó là những giọt nước mắt hạnh phúc của em.
    Anh sẽ làm mọi điều để em được hạnh phúc. Và xin em hãy hiểu cho anh. hãy cho anh thêm thời gian. Anh muốn khi cuộc sống của chúng mình ổn định sẽ lấy em làm vợ.
    Em yêu ơi, đừng suy nghĩ nhiều nhé! Chúng mình đã cùng nhau trải qua bao khó khăn gian khổ. 4 năm cũng đâu phải là quãng thời gian ngắn ngủi. Và chúng mình cũng đã cùng nhau vượt qua. Vậy hãy chờ anh em nhé!
    CHẮC CHẮN ANH SẼ MANG LẠI HẠNH PHÚC CHO EM!
    Và em yêu ơi, em biết EM CHÍNH LÀ TÌNH YÊU CỦA ĐỜI ANH MÀ!
    MÃI YÊU EM, EM YÊU! :depquadi:

Đọc xong bài 2bạn minh ko hỉu gì hết? Có phải 2 nguoi đang mượn DĐ để tâm sự nỗi lòng về mối tình của mình ko vây?kỳ wa ko hỉu luôn.

Em yêu ơi, em cũng nói giống như trên này, chúng ta sẽ vượt qua tất cả

Trích dẫn Gửi bởi thuthuykt342
    Đọc xong bài 2bạn minh ko hỉu gì hết? Có phải 2 nguoi đang mượn DĐ để tâm sự nỗi lòng về mối tình của mình ko vây?kỳ wa ko hỉu luôn.
    hi, đó là mình thay lời chàng trai để nói với ngamc ý mà

Trích dẫn Gửi bởi thuthuykt342
    :241:, không hỉu nè, vậy mà không hỉu . Ủa mà chuyện gì vậy :chuyengivay:

Anh: em ơi, em đã chờ đợi anh 4 năm rồi thì ráng chờ 10 năm nửa có là bao, chúng ta còn mấy chục năm phía trước mà, ráng đợi anh kiếm thật nhiều tiền để lo cho cuộc sống hai đứa mình mà.
    Em: Ừh, em cũng có thể chờ anh 10 hay 20 chục năm nửa nhưng không phải vì lý do đó. Nếu anh coi trọng tiền như vậy thì em sẽ ra đi để anh an tâm mà không vướng bận

Đoạn kết: sau tết nguyên đán, diễn đàn sẽ nhận được thiệp mời đám cưới của Em và Anh

The end