Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

lá thư tình giờ gởi cho ai

Có lẽ em sẽ không bao giờ muốn đọc những dòng chữ đau khổ này của anh vì hiện giờ anh đang tìm . anh đau đớn cõi lòng vì tình yêu anh dành cho em còn quá lớn . Biết bao kỷ niệm của chúng mình trong 3 năm quen nhau sao em vội bỏ đi tất cả .

Dư luận của cuộc đời khắc nghiệt với anh đến như vậy sao em ? Mà anh nào đâu có tội tình gì ? anh chỉ biết một lòng chân thật yêu em. em cự tuyệt tình anh dù em biết lòng anh vẫn còn nghĩ đến em chỉ vì sĩ diện mà em chấp nhận lìa xa em sao ? Em thật không cam lòng vì điều đó, thà rằng em hãy nói hết yêu anh.. Bao đêm không biết bao nhiêu giọt nước mắt của anh đã tuôn rơi trong nổi nhớ nhung, day dứt , kỷ niệm ngày còn bên nhau cứ ùa về theo từng giọt nước mắt cay đắng tuôn rơi nhạt nhòa trong đêm tối. Giá như anh khéo léo hơn, giá như anh cho em cơ hội chứng tỏ tấm lòng mình đối với anh thêm một lần nữa , nhưng giờ đây tất cả đã muộn màng rồi !

Vào những ngày lễ , những ngày nghỉ cuối tuần nhìn người ta có đôi sánh vai nhau trên phố làm anh không khỏi chạnh lòng , anh chỉ biết đi vội về nhà để cho những giọt nước mắt được tự do tuôn rơi. Đến tuổi này anh chỉ mong có một mái ấm gia đình để mỗi ngày đi làm về anh được ở bên người vợ mà anh yêu thương , có những đứa con xinh xắn vui đùa ... chúng mình cũng đã từng có những phút giây mong manh ngắn ngủi như vây phải không em? anh đau xót và tủi phận mình , hai chữ " dư luận và hoàn cảnh gia đình" sẽ ám ảnh anh đến suốt cuộc đời này ... anh muốn chúc em hạnh phúc bên tình duyên mới nhưng anh không đủ can đảm khi anh tưởng tượng rằng những phút giây một thời anh đã dành cho em giờ dành cho người khác .

Vậy anh chỉ có thể chúc em luôn khoẻ mạnh và thành đạt . Mãi mãi anh sẽ mang tình yêu này trong tim với tất cả xót xa và cay đắng ... Dẫu rằng duyên đã lỡ rồi Sao em không nói một lời cùng anh ? Để lòng càng xót xa thêm Nhớ nhung quặn thắt triền miên tháng ngày Ân tình xưa đã vụt bay Cõi lòng vẫn nhớ những ngày bên nhau Xót xa tiếc giọt máu đào Trái ngang lầm lỡ giữ nào được đâu ? Duyên tình sóng gió bể dâu Xót xa chấp nhận nổi đau xa người Môi anh đã tắt nụ cười Chỉ còn hình bóng trọn đời không quên !

Ðề: lá thư tình giờ gởi cho ai

ai là người được nhắc đến trong lá thư của sacmautinhyeu xin hãy trả lời đi. Sao b lại để 1 người yêu bạn như vậy rời xa bạn. Nếu là tôi, tối sẽ giữ thật chặt không bao giờ buông tay dù cho có xảy ra chuyện gì đi nữa. Sacmautinhyeu ui!! tôi cũng đang có tâm sự. Tôi cũng đau không kém bạn đâu. Nhưng trong chuyện của tôi, tôi biết mình là người có lỗi. Tôi đã rời xa a ấy chỉ vì tính ích kỷ của mình và không muốn a ấy phải đau khổ nữa. Tôi mong sao khi rời xa tôi a ấy sẽ tìm được 1 người biết trân trọng và yêu a ấy nhiều hơn tôi. Ở phương ấy mong a hạnh phúc!!!
    khi nào bùn thì liên lạc cho tôi nhé sacmautinhyeu. Mình sẽ chia sẻ.
    Nick YH: anchovy_coffee
    SDT: 0938 821 060

Trích dẫn Gửi bởi samactinhyeu
    Có lẽ em sẽ không bao giờ muốn đọc những dòng chữ đau khổ này của anh vì hiện giờ anh đang tìm . anh đau đớn cõi lòng vì tình yêu anh dành cho em còn quá lớn . Biết bao kỷ niệm của chúng mình trong 3 năm quen nhau sao em vội bỏ đi tất cả .

Dư luận của cuộc đời khắc nghiệt với anh đến như vậy sao em ? Mà anh nào đâu có tội tình gì ? anh chỉ biết một lòng chân thật yêu em. em cự tuyệt tình anh dù em biết lòng anh vẫn còn nghĩ đến em chỉ vì sĩ diện mà em chấp nhận lìa xa em sao ? Em thật không cam lòng vì điều đó, thà rằng em hãy nói hết yêu anh.. Bao đêm không biết bao nhiêu giọt nước mắt của anh đã tuôn rơi trong nổi nhớ nhung, day dứt , kỷ niệm ngày còn bên nhau cứ ùa về theo từng giọt nước mắt cay đắng tuôn rơi nhạt nhòa trong đêm tối. Giá như anh khéo léo hơn, giá như anh cho em cơ hội chứng tỏ tấm lòng mình đối với anh thêm một lần nữa , nhưng giờ đây tất cả đã muộn màng rồi !

Vào những ngày lễ , những ngày nghỉ cuối tuần nhìn người ta có đôi sánh vai nhau trên phố làm anh không khỏi chạnh lòng , anh chỉ biết đi vội về nhà để cho những giọt nước mắt được tự do tuôn rơi. Đến tuổi này anh chỉ mong có một mái ấm gia đình để mỗi ngày đi làm về anh được ở bên người vợ mà anh yêu thương , có những đứa con xinh xắn vui đùa ... chúng mình cũng đã từng có những phút giây mong manh ngắn ngủi như vây phải không em? anh đau xót và tủi phận mình , hai chữ " dư luận và hoàn cảnh gia đình" sẽ ám ảnh anh đến suốt cuộc đời này ... anh muốn chúc em hạnh phúc bên tình duyên mới nhưng anh không đủ can đảm khi anh tưởng tượng rằng những phút giây một thời anh đã dành cho em giờ dành cho người khác .

Vậy anh chỉ có thể chúc em luôn khoẻ mạnh và thành đạt . Mãi mãi anh sẽ mang tình yêu này trong tim với tất cả xót xa và cay đắng ... Dẫu rằng duyên đã lỡ rồi Sao em không nói một lời cùng anh ? Để lòng càng xót xa thêm Nhớ nhung quặn thắt triền miên tháng ngày Ân tình xưa đã vụt bay Cõi lòng vẫn nhớ những ngày bên nhau Xót xa tiếc giọt máu đào Trái ngang lầm lỡ giữ nào được đâu ? Duyên tình sóng gió bể dâu Xót xa chấp nhận nổi đau xa người Môi anh đã tắt nụ cười Chỉ còn hình bóng trọn đời không quên !
    Tâm sự bạn buồn quá

Mong ước có nhau đã tan rồi
    Con đường chung lối đã chia hai
    Thế là mãi mãi không gặp lại
    Đớn đau này biết bao giờ vơi

Em hỡi người dấu yêu thương ơi
    Dang dở tình ta xa cách rồi
    Một lần sau cuối xin em nhớ
    Anh suốt đời mãi yêu em thôi

Nghĩ đến chia ly nát cả lòng
    Kẻ ở người đi sầu ly biệt
    Khi hai trái tim còn tha thiết
    Biết nói gì phút cuối chia xa

Một đêm trắng trôi qua ...trôi qua
    Lệ rơi ước gối chiếc nhạt nhoà
    Bóng nguyệt ngoài kia cũng lặng lẽ
    cô phòng đêm nay vắng người xa

(st)

Lá thư tình bị đốt cháy
    (Puskin)

Thôi từ biệt, lá thư của tình yêu, từ biệt

Nàng đã quyết, sao ta còn luyến tiếc!

Sao bàn tay mãi chẳng chịu buông ra

Cho lửa thiêu hết thảy mọi niềm vui sướng của ta!

Nhưng đã đủ. Hỡi tình thư bốc cháy!

Tâm hồn ta không còn nghe, chẳng thấy

Ngọn lửa than đã nhận bức thư em…

Gượm chút nào! Một làn khói nhẹ êm

Quằn quại, tan đi với lời ta cầu khẩn

Vết xi chảy sủi lên, tan hình chiếc nhẫn

Ôi đất trời, tất cả thế là xong!

Những trang giấy đen còn hãy quăn cong

Tàn mỏng mảnh còn ghi trăng trắng chữ…

Lòng thắt lại. Tàn thân yêu quý hỡi!

Một niềm vui nghèo cực xót xa

Còn lại đời đời trên ngực với ta.

nói thât lòng mình ko muốn rời xa người ta nhưng vỳ lý do nào đó mà ta đã xa rời nhau.cám ơn những đóng góp của các bạn nhé

samac. yêu không nhất thiết phải cos nhau, đôi khi dang dở mới tạo nên tình yêu đep, cố lên bạn nhé,

Love is beautyful when it's un finished!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Love is beautyful when it's unfinished!

Viết nhật ký và tự tay mình đốt đi cũng "tâm trạng" lắm, không khác gì Puskin

tâm sự của bạn buồn quá, rồi tất cả cũng sẽ qua đi thôi. Cố lên bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi pttd2007
    tâm sự của bạn buồn quá, rồi tất cả cũng sẽ qua đi thôi. Cố lên bạn nhé.
    THANKS BẠN NHÉ MÌNH SẼ CỐ GẮNG

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối