Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Người yêu em đi lấy chồng các bác ạh? hỡi ơi ông giời?????

="blue"]Đời đúng là chả có gì toàn vẹn. Hôm nay vừa đi SN Danketoan lần thứ II về, sự vui mừng, hân hoan còn đang ẩm ỷ tưởng đâu sẽ được gặm nhấm nó từ từ cho đến cuối tuần ai dè...đổ nợ..:banghead:
    20h15'
    Tòtite...
    Alo...Anh hả: Chủ nhật tuần này anh có rảnh không?
    Có chuyện gì ko em?
    Àh ko có gì. Cuối tuần em làm đám cưới, nếu sắp xếp được anh xuống chơi với tụi em cho vui, thứ 3 em sẽ gửi thiệp mời cho anh.
    ,,,,,!!!!????:banghead: À..ừ...anh sẽ sắp xếp.
    Dạ! vậy thôi chào anh.
    Ùh...ực...ực chào em.
    tít ...tít...tít
    Ngửa mặt lên hỏi ông giời: hỡi ơi tình là gì? mà sao mới đây, Anh Em còn tay trong tay nói cười vui vẻ. Nhớ những buổi chiều, (ko phải là tất cả) sau khi đi làm hay đi học, dù sớm hay muộn anh đều tranh thủ ghé qua em, để cả hai cùng chia sẻ với nhau những chuyện buồn, chuyện vui, những bức xúc, bực dọc trong công việc của một ngày. Em kể anh nghe những điều mà dường như cả ngày em dành dụm, em chịu đựng, kìm nén để tối đề tâm sự cùng anh, để trút hết những phiền toái những bon chen của cuộc đời.
    Nhớ lắm những buổi tối thư 7, CN hàng tuần hai đứa chở nhau trên chiếu xe "cùi bắp" của anh, cùng dạo chơi, cùng tán dóc...em cười ...anh cười....anh cười em giận và anh giận em vẫn cười. Điểm kết của chuyến đi chơi là một quán cafe cóc quen thuộc mà dường như tuần nào hai đứa mình cũng ngồi ở đó, chiếc bàn đó, cái ghế đó, ko ồn ào, ko sang trọng nhưng lặng lẽ và bình dị như chính tình yêu của chúng mình phải ko em?.
    Anh chẳng bao giờ thế trước mặt em rằng: "Anh sẽ yêu em trọn đời",
    Nói vậy ko có nghĩa là anh ko yêu em, mà ngược lại, anh rất yêu, yêu giọng nói, yêu tiếng cười, yêu dáng người nhỏ bé của em, đơn giản nói như thế bởi anh ghét lời thề. Nó ko thực tế và có vẻ như đang che lấp một điều gì đó ko thật.
    Em cũng hiểu điều đó và đã cùng anh đi tới một quyết định, hai đứa yêu nhau sẽ ko thề ko hứa mà chỉ cùng nhau cố gắng, hiều, thông cảm để đến được với nhau.
    Tuy ngoài miệng chẳng đứa nào chịu thề thốt hay hứa hẹn nhưng trong lòng anh biết anh và em đang ngầm cố thực hiện một lời thế (anh vẫn ghét nó)sẽ đến với nhau và sống tới răng long đầu bạc, sẽ cùng nhau chia sẻ khó khăn, chia sẻ buồn vui trong cuộc sống.
    Vậy mà giờ đây...??? hai mái đầu còn xanh tóc, răng cũng còn trắng cả hai hàm:banghead:.....Cuộc sống anh vui ko có ai chia sẻ, anh buồn cũng chẳng có ai để sẻ chia.
    Có lẽ ông trời đã sắp đặt cho chúng ta có duyên mà ko có phận.
    Từ đáy lòng anh mong em mãi được hạnh phúc, sẽ hài lòng với sự lựa chọn của mình, còn mình anh, anh sẽ tiếp tục bước trên con đường mà nơi đó đã vắng bóng em.
    Để rồi anh lại ngước mặt lên mà hỏi ông giời: "Tình là gì hả ông giời kia?ông cũng yêu, cũng buồn cũng giận, ông cũng có hoàng hậu của lòng ông thế sao hoàng hậu của lòng tôi ông lại lỡ lòng chia rẽ hử?"
    Thui cafe đắng đã hết một phin, thuốc Zet cũng đã hết một gói, tình chúng mình như thế chắc cũng đã xong. Một lần nữa chúc em hạnh phúc. "đời cùi bắp"

Ðề: Người yêu em đi lấy chồng các bác ạh? hỡi ơi ông giời?????

Thời gian là liều thuốc rất màu nhiệm sẽ xóa mờ tất cả & xọa dịu mọi nỗi đau => bình tâm cụ nhé, mọi chuyện sẽ ổn mà.
    Chúc Cụ một ngày tốt lành hen:cheers1:

Bác dê cụ ơi, đọc tâm sự của bác làm em thấy mũi lòng quá, có lẽ em cũng đã làm cho 1 người buồn như bác. Em không biết lúc đó người ta như thế nào. Có giống bác không nhỉ. Cuộc đời này sẽ có nhiều người giống bác lắm đó. Hãy vui lên nào cùng đô rê mi....

Đọc bài tâm sự của cụ con thấy xúc độg qé, ko ngờ chiện tìh của cụ lại có 1 kết thúc bùn như vậy :huhu: but cụ đừg bùn mà ảnh hưởg đến sức khỏe nhen cụ mong cụ sớm vượt qa nỗi bùn này và tìm cho mìh 1/2 còn lại cụ nhé

Kụ đừng bùn lòng, người ta đến được thì cũng đi được thui. Người yêu mình mất trong tay mình. Đời là thế, không như thế thì sao gọi là đời.
    Con cũng gặp trường hợp tương tự như kụ, không phải một lần mà rất nhiều lần, cho dù gặp lại nhau thì không còn tình vẫn còn nghĩa vậy. Kụ mới tổn thương một lần, con đã tổn thương nhiều lần. Trọn đời này con mãi là người cô độc.

Trích dẫn Gửi bởi langtu79
    Kụ đừng bùn lòng, người ta đến được thì cũng đi được thui. Người yêu mình mất trong tay mình. Đời là thế, không như thế thì sao gọi là đời.
    Con cũng gặp trường hợp tương tự như kụ, không phải một lần mà rất nhiều lần, cho dù gặp lại nhau thì không còn tình vẫn còn nghĩa vậy. Kụ mới tổn thương một lần, con đã tổn thương nhiều lần. Trọn đời này con mãi là người cô độc.
    Bác langtu79 chia sẽ kinh nghiệm " VƯỢT QUA THỬ THÁCH" của những lần bị tổn thương đi cho đàn em đi sau học tập, tránh mấy cái cái ổ gà ổ voi đó

Tĩnh tâm lại Cụ nhé! Những gì đã qua hãy coi như một kỷ niệm đẹp để Cụ vững bước những bước mới tốt đẹp, thành công hơn!

Trích dẫn Gửi bởi Dê cụ
    ="blue"]Để rồi anh lại ngước mặt lên mà hỏi ông giời: "Tình là gì hả ông giời kia?ông cũng yêu, cũng buồn cũng giận, ông cũng có hoàng hậu của lòng ông thế sao hoàng hậu của lòng tôi ông lại lỡ lòng chia rẽ hử.
    Chuyện j rồi cũng qua pác dê ạ. Chúc pác sẽ sớm tìm đc tình yêu mới sẽ có đc hạnh phúc mới bên 1 người con gái mới... Bác hãy học hỏi kinh nghiệm của pác langtu nhé, rùi mọi chuyện sẽ qua... :ibbanana::ibbanana::ibbanana:

Con xin chân thành chia buồn cùng cụ, níu con ở gần cụ, sẽ có 2 phương án cho cụ chon:
    - Con xin nâng khăn, khám túi đỡ cụ
    -Con đến tận nhà cô kia con phá đám cưới

Sao ông trời toàn phụ bạc người tốt như cụ thế nhở...

Chia buồn sâu sắc..............:khoc:

cụ ơi, cụ có biết lý do tại sao người ta bỏ cụ đi lấy chồng ko? Có thể là vì cái xe "cùi bắp ", có thể là cái tên "dê cụ" đúng với bản chất của cụ, có thể là tính ko thích "thề thốt" của cụ....Tóm lại là cụ phải biết lý do để sau này rút kinh nghiệm nhé. Ah mà cụ nè, gia đình kế toán có rất nhiều chị e phụ nữ, sao cụ ko tham khảo ý kiến của chị e nhà kế mà hiểu thêm tâm tư tình cảm của phụ nữ nhỉ, cụ đừng hỏi ông giời nhé vì ổng ở xa lắm. Chúc cụ sớm có người tình trăm năm nhé

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối