Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hãy biến ước mơ của cô ngốc thành hiện thực

Hôm nay tôi mang câu chuyện này tới đây muốn kể cho mọi người và hãy đặt mình vào chàng trai kia, các bạn hãy cho ý kiến xem liệu giấc mơ của cô ngốc kia có chở thành hiện thực hay không nhé. Câu chuyện là thế này;

Tôi tình cờ gặp 1 chàng trai dân nhà kế trong sài gòn, vui mừng vì gặp 1 người nhà nhìn chàng trai đó có vẻ rất buồn và có tâm sự với tôi thế này: Anh sinh ra ở Nghệ An nhưng Gia đình thì sống ở HN . Mới chuyển công tác vàoThành Phố HCM , anh đang sống ở HN quen gần gũi bạn bè và người thân, có một hôm anh thấy chán cái công việc hiện tại anh đang làm và về có than với chị gái Quyêt định nghỉ bởi cái môi trường đó anh không thích anh muốn tự mình làm những gì mà mình thích nhưng thật khó bởi trong mắt chị gái anh , anh là 1 người con trai yếu ớt và cần được che chở. Tấm lòng của chị cao như núi nhưng chị đâu biết rằng thằng em trai của chị cũng là 1 người đàn ông giám đối mặt và đi lên bằng chính đôi chân của mình, chỉ trong 1 thời gian ngắn chị anh đã lo cho anh 1 công việc mới làm tại viettel nhưng không phải HN mà là SG. Trước khi vô sài gòn anh cũng có mặt trong dd nhưng chẳng bao giờ post bài cả mà chỉ vô đọc, anh có quen 1 người, cho dù anh chưa gặp 1 lần, anh đã hẹn cô ngốc đó 2 lần để đưa đi ăn nhưng lần đầu tiên thì anh bị tắc đường mãi mới đến nơi thì nơi đó lại không cho anh vào. Anh đành lẳng lặng ra về, lần thứ 2 hẹn với cô ngốc này sau khi đi làm về anh đến nhà chị gái anh thì nhận ngay quyết định mai bay sài gòn, anh đã không gặp cô ngốc đó vì anh sợ cảm giác gặp 1 lần và rồi lại phải xa, cho dù lại them 1 lần anh ai hẹn nữa anh vẫn quyết định không gặp nhưng anh vẫn đến nơi anh hẹn và đi sau khi cô ấy về nhà. Khi chở vào sài gòn không ngày nào là anh và cô ấy không chat với nhau dưới 5 tiếng mặc dù những câu chuyện chẳng có gì nó không có chủ đề. Sau những lần nói chuyện như thế trong anh giường như hình thành nên những việc anh cần làm cho cô ngốc này, anh phải cảm ơn cô ngốc đó đã luôn ủng hộ anh, cái tình cảm có trong long anh nó cứ trỗi dậy manh mẽ. Cho dù xung quanh anh có rât nhiều cô gái đẹp con nhà giàu mà nhìn anh thì như em biết đấy cũng công tử nhưng anh không hề lay động. Vậy mà có 1 cô ngốc xuất hiện và làm trái tim anh lay động. Đối với cô ngốc đó thì cứ nghĩ và cho đây là 1 giấc mơ, giấc mơ kia anh sẽ biến nó thành hiện thực em à nhưng anh cần có thời gian để làm nốt những công việc của mình.
    Theo em chị em phụ nữ nhà kế có cho rằng đó chỉ là giấc mơ. Còn với anh anh sẽ làm hết khả năng của mình để nắm láy cái hạnh phúc của mình, biến giấc mơ kia thành hiện thực. Câu chuyện khá dài nhưng tôi chỉ viết tóm tắt được vậy.
    - End-

Ðề: Hãy biến ước mơ của cô ngốc thành hiện thực

Câu chuyện nghe như cổ tích ý nhỉ, chúc anh sớm thực hiện được giấc mơ của cô bé anh gọi là ngốc kia thành hiện thực nhé. Em nghĩ cô bé ngốc đó khi đã chấp nhận nói chuyện với anh thì cũng đã có hy vọng cho giấc mơ đó rồi đấy