Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Giận anh...

Giận anh...

Giận anh, em cũng buồn lắm chứ, cả đêm qua ngủ không ngon, trong giấc mơ chập chờn hình bóng anh.
    Em không muốn giân anh nữa, tâm trạng thật nặng nề, nhưng em không làm được, trong đầu em luôn hỏi: tại sao?
    Anh cũng không nhắn cho em từ hôm qua tới giờ, chắc anh cũng giận.
    Em biết, Em đòi xem tin nhắn của anh là em sai, nhưng tại sao anh lại phải dấu em, không thể cho em xem, không thể cho em biết đó là ai, phải vội vàng xoá hết mấy tin nhắn, tại sao không cho em biết được lí do em không thể xem được.
    Gần 3 năm nay quen nhau, có khi nào em dấu anh chuyện gì...tại sao lại pjải dấu em nếu không phải là nhắn tin cho 1 cô gái khác.
    em đa nghi, ừ thì em đa nghi, nhưng anh thà làm em buồn, em giận chứ nhất định không thể để em xem
    Dạo này, mình ít gặp nhau, 1 tuần chỉ gặp vài ba tiếng vào chiều chủ nhật, có lẽ em đang dần xa anh rồi. và có lẽ anh cũng đã không còn chịu đựng nỗi cô bé như em, hay khó chịu cáu gắt...
    Anh bảo em không chịu nghe anh nói, anh xoá hết mấy tin nhắn đó rồi, nói thêm gì nữa cũng vô ích thôi. Em không muốn, nhưng em sẽ giận anh, vì anh đã không thành thật với em, lần đầu tiên trong 3 năm mình quen nhau em đòi xem tin nhắn của anh, và em không muốn từ đây mình rạn nứt.
    .

Ðề: Giận anh...

Phải tôn trọng quyền riêng tư của người khác em à. Chuyện nhỏ mà để rạn nứt tình cảm của 3 năm xây đắp là ko nên. Bây giờ còn đang yêu chứ sau này là vợ chồng cũng phải sống theo "nguyên tắc" như thế. "Không xâm phạm vào việc nội bộ người khác", tuy nhiên cũng ở trong phạm vi nhất định, chứ đừng "bỏ mặc" mà thành vô tâm.

mình không đồng ý với bạn.mình nghĩ anh ý có lý do riêng của mình.bạn nên suy nghĩ kĩ và hành động sáng suốt hơn nếu không muốn mất anh ý

Mình vô lý, mình biết chứ, mình cũng không muốn giận nữa, không muốn 1 tí nào.
    Chị ấy quan tâm anh thế nào mình biết chứ, có lẽ chị ấy yêu anh còn hơn mình,2 người còn làm chung 1 phòng, dạo gần đây, anh hay dấu mình nhiều thứ, 30 cây số có phải là khoảng cách quá xa.
    có lẽ mình vô tâm quá rồi, gần 3 năm mà không biết được bao nhiêu về anh và gia đình anh, bao nhiêu lần mình muốn xem hình gia đình anh, anh đều bảo không có, người thân anh mình cũng chẳng biết ai, em gái anh xuống SG 1 tuần mà anh không cho mình biết.Mình vô tâm quá chăng?

Mình nghĩ chàng trai này khó hiểu quá. Nếu đã yêu bạn thì tại sao lại giấu bạn về gia đình anh? Phải chăng anh có nỗi khổ tâm? Nếu vậy bạn nên quan tâm anh nhiều hơn, nhưng mình có cảm giác chàng trai này ko đáng tin lắm bạn à. Mình cũng là con gái, mình cũng đa nghi lắm. Nếu đã là người yêu thì tại sao phải giấu giếm nhau chứ? Trừ khi như bạn nói, phải chăng anh ấy đã có 1 người con gái khác? Giận nhau lần này cả 2 người đều có 1 phần trách nhiệm. Bạn đòi xem tin nhắn của anh ấy, bạn cũng sai nhưng anh ấy biết anh ấy đã làm bạn giận mà ko chịu nt làm hoà thì anh ấy cũng ko đúng. Con gái ai chẳng thích đuợc dỗ dành. Nếu đã là người yêu của nhau 3 năm thì sao anh ấy ko hiểu 1 chuyện đơn giản như thế! Có lẽ bạn nên xem lại tình cảm của bạn và của anh ấy dành cho bạn. Chúc bạn sớm có câu trả lời khiến bạn hài lòng. Có gì nhớ thông báo cho mình nhé! Mình rất quan tâm mấy vụ tình cảm rắc rối nè!

Anh chàng này lạ thật... Mình có cảm jác anh ấy kô được thật thà cho lắm... Bạn mún xem tnhắn của anh ấy, bạn làm như zậy là sai, là xâm fạm cuộc sống cá nhân của anh ấy, nhưng nếu cả 2 iu nhau thì đó cũng kô có j là wá đáng để jận hờn... hơn thế nữa nếu anh ấy hoàn tòan trong sáng, anh ấy sẽ cho bạn coi tnhắn, và cũng chả có lý do gì để xóa những tnhắn đó cả... Bạn fải xem lại 3năm wen nhau, tcảm đó có thật gọi là tyêu. Nói j thì nói, nếu bị người khác cắm sừng thì... kô chấp nhận được đâu.

Chúc bạn tìm được câu trả lời sát đánh, chứ wen 1 người mà kô chung thủy, bắt cá nhìu tay thì sau này chỉ tổ hại thân mà thôi.

nhưng con trai bi giờ là khó hỉu lắm!nghĩ mà bùn!hic!đừng có quá tin

nhim ah, bạn hãy xem lại tình cảm của anh ấy đối với bạn trong 3 năm qua thế nào nhé. Anh ấy che giấu về gia đình mình như thế tức là có khuất mắc gì rồi, bạn hãy thử tìm hiểu xem nhé, chẳng hạn như anh ấy mặc cảm về gia đình mình hay là có vợ rồi...rồi sau đó hãy quyết định bạn nhé.
    Tìm dc người mình yêu ko dễ chút nào cả, mà bạn thì có 1 mối tình 3 năm rồi.

Anh ấy bảo những lời lẽ trong tin nhắn đó không hay, anh không muốn mình đọc được và khó xử. Mình cũng không muốn giận anh nữa nên bỏ qua. Nhưng dạo này thấy anh rất bí ẩn, nghe điện thoại thì đi chỗ khác, tin nhắn đọc xong là xoá luôn, chỉ để lại mỗi tin mình gửi và gửi cho mình, mình cảm thấy chẳng an tâm chút nào...!

Ban ah, theo Mình thì 2 người nên nói chuyện thẳng thắn với nhau một lần xem sao. Nếu Anh ấy yêu Bạn thì sẽ không giấu đâu. Còn nếu không Bạn phải xem lại, một người mà khi yêu không đem lại cho Mình cảm giác an toàn, khiến Mình luôn phải nghi ngờ thì mệt mỏi lắm..