Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tình buồn của tôi

Câu chuyện tình yêu của mình thật là buồn. Mà có lẽ gọi là tình đơn phương thì hợp hơn. Mình nghĩ là mình đã yêu anh mất rồi. Ngày mình mới vào cơ quan mình ghét anh vô cùng. Vậy mà dần dần, không biết mình đã thay đổi từ lúc nào mà không hay nữa. Chỉ đến khi một người nói với mình rằng mình và anh ta có vấn đề mình mới biết là mình và anh ta có chút cảm tình với nhau. Nhưng cho đến bầy giờ có lẽ mình đã yêu anh mất rồi chứ không chỉ còn là cảm tình. Điều làm mình buồn là mình không biết thứ cảm tình của anh dành cho mình có giống như tình cảm của mình dành cho anh hay không?...
    Và mình sợ rằng đó chỉ là tình cảm của riêng mình mà thôi. Mình phải làm sao bây giờ đây. Mình không dám bày tỏ tình cảm của mình với anh ấy đâu vì sợ anh không yêu mình thì sao? Mình buồn quá!
    Mong mọi người hãy chia sẻ với mình. Các bạn xin hãy cho mình lời khuyên với... Mình phải làm gì bây giờ ???

Ðề: Tình buồn của tôi

Chẳng biết khuyên bạn thế nào bây giờ ??? Tại vì mình ko bít bạn và anh ấy đang như thế nào ??? có hay đi cafe với nhau như những người bạn hay như những người đồng nghiệp ko ?
    Hay là bạn và anh ấy chưa bao giờ hẹn hò với nhau ??
    Nếu anh ấy cũng thix bạn như bạn thix anh ấy thì cũng có lúc anh ấy mời bạn đi uống nước, rùi những lần đi chơi đó anh ấy có hỏi gì bạn về chuyện tình cảm của bạn ko? Nếu có thì hơn 50% là anh ấy cũng để ý bạn rùi đấy. hihii

Anh ấy không có thói quen đi uống cafe. Mình chỉ thấy anh quan tâm mình qua những ánh mắt và những việc mà anh làm cho mình thôi. Mình thấy tính của anh ấy trẻ con quá trời luôn. Mình cũng nản lòng nếu cứ như thế này. Có lẽ mình sẽ cố quên đi tình cảm này bạn ạ. Như vậy có lẽ tốt hơn cho mình vì bây giờ mình sợ rằng cứ tiếp diễn thế này mình sợ mình mất tinh thần làm việc mất.

Tôi đang nghĩ là bạn đang hơi "chủ quan" đấy - Có khi nào bạn nghĩ mình đang "ngộ nhận" ko ???. Tớ cũng chẳng phải chuyên gia tình củm gì nhưng theo tớ nghĩ con trai bgiờ khi thix 1 ai đó thật sự thì họ sẽ tấn công, lúc ấy bạn ko kịp chạy lun áh .
    Có thể anh bạn của bạn chỉ mới là quý mến bạn thôi, bạn bè cũng có thể quan tâm giúp đỡ nhau mà.
    Bạn cũng đừng xem đây là 1 chuyện tình buồn làm gì, cứ nghĩ như vậy hoài bạn sẽ cứ buồn đấy... cứ xem nó như là giây phút xao lòng thoáng qua rùi để lại chút vẩn vơ thôi. Cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp mà.
    Bạn cứ bình th7ờng xem anh ấy như bạn bè vậy, đừng nhìn thấy toàn điều tốt của anh ấy nữa...
    Khi mà anh ấy thật sự thix bạn thì anh ấy sẽ tự động tấn công mà thôi.
    chúc vui nhé.

minh thay batam noi dugn do! Chuc ban cuoi tuan vui ve...

Theo mình thì cứ từ từ bạn ah, chờ 1 thời gian nữa xem anh ấy có....biểu hiện rõ ràng nào thêm ko??!!! Đến 1 lúc nào đó mà tình cảm của bạn quá lớn rồi thì bạn cứ thổ lộ cũng đc!!! Chẳng sao cả đâu, giữ mối tình đơn phương trong lòng cũng..."khó chịu" lắm, nếu bị từ chối cũng chả sao, miễn người mình yêu đc hạnh phúc thì mình cũng vui rồi bạn ah!!!! Hì!!