Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Dành cho anh

Dành cho anh

Em thích gọi điện thoại cho anh mặc dù vừa mới được nói chuyện với anh xong. Chỉ đơn giản là, em muốn nghe thấy giọng nói của anh. Bởi với em, chẳng bao giờ có một cảm giác thật đủ, để thôi nhớ anh, thôi muốn nghe thấy giọng nói của anh, dù một giây, một phút…
    ***​
    Em muốn được ở bên cạnh anh, thật nhiều, thật nhiều dù biết rằng khi rảnh anh cũng vẫn dành cho em đấy, em vẫn cứ phụng phịu: “Chẳng được gặp anh nhiều gì cả”.
    ***​
    Anh quan tâm đến em khác mọi người..Ấy thế mà, chỉ một lần quên không nhắn tin off cho em đã bị em… dỗi ngay: “Anh chẳng yêu em gì cả, chẳng quan tâm đến em gì cả”.
    ***​
    Thế nhưng…

Anh không cần phải nhấc máy tất cả những cuộc điện thoại của em, không cần phải reply lại những SMS em gửi. Khi bận, anh có thể im lặng mà. Em thích cái cảm giác nghĩ rằng, khi kiểm tra điện thoại, anh bắt gặp những cuộc gọi lỡ, những tin nhắn của em đã có từ lúc nào. Và anh hiểu rằng, lúc ấy, em đã nhớ anh lắm đấy…
    ***​
    Anh cũng không cần phải ở bên em cả hai ngày nghỉ cuối tuần hiếm hoi của anh. Anh hãy ngủ nướng này, đi đá bóng này...làm những gì anh thích này.Em phụng phịu không phải vì em ích kỉ, muốn “cướp” hết thời gian của anh đâu. Mà bởi vì, em muốn anh hiểu rằng, lúc nào em cũng muốn được gặp anh đấy. Như thế cũng có nghĩa là, em yêu anh, nhiều, nhiều lắm cơ.
    ***​
    Nếu em có đỏng đảnh, mà trách anh vô tâm, chẳng chịu quan tâm đến em gì cả, thì có nghĩa là, em muốn nói với anh rằng: Dù có chuyện gì, em cũng muốn được tựa vào vai anh. Khi em buồn, có bàn tay anh. Và, em luôn cần tình yêu của anh mọi lúc..
    ***​
    Do đó

Đừng “nhăn trán” và nói rằng: “Sao mà em… rắc rối và tham lam thế. Cái gì cũng cảm thấy chưa đủ, cái gì cũng cần nhiều thêm”.
    Đừng nói rằng, anh mệt mỏi vì em, anh nhé.
    Đừng nói rằng, anh hết yêu em, anh nhé.
    ***​
    Bởi vì

Biết bao nhiêu gặp gỡ, thương yêu mới là đủ đầy? Cũng giống như em, mỗi ngày đều thấy yêu anh nhiều hơn, mỗi ngày tình yêu của em lại đầy thêm rất nhiều.
    Nếu em có tham lam mà “đòi” thật nhiều thời gian, thật nhiều quan tâm, anh hãy hiểu rằng, đó là vì, em đang yêu anh, rất rất nhiều. Chẳng có hành động, lời nói, sự quan tâm nào có thể đủ để nói lên tất cả tình yêu ấy đâu, anh ạ!

Ðề: Dành cho anh

nếu như thời gian trước đây thì mình không hiểu được tâm sự của bạn đâu nhưng hôm nay đọc thì mình đã hiểu được 1 phần tình cảm của bạn và hiểu hơn về những tình cảm người yêu mình giành cho mình.hihi
    và mình thấy mình thật vô tâm khi không mấy khi để ý đến tình cảm của anh giành cho mình và hay làm anh buồn nữa.hic
    Anh ơi!giờ em đã hiểu và sẽ thực hiện lời hứa của mình

" Nếu như được phép lạ
    Tôi sẽ thôi yêu người
    Những năm dài tháng hạ
    Nước mắt thấm mộng cay
    Nếu như được phép lạ,
    Đời tôi đã không như đá cuội
    Thấy thương mình tựa trẻ dại
    Muốn cất tiếng thở dài ....."

Ôi tình yêu! Đau đầu và khó hiểu,:confuse1: HLPA ơi yêu làm gì anh em mình ngồi thiền uống :cheers1: đê, quẳng tình yêu sang một bên đỡ phải gánh đau vai chết đi được :hysterical::hysterical:

Dành cho anh một thứ vô giá là: TÌNH YÊU CỦA EM!

Tôi cũng đã hiểu được phần nào về tình yêu, Khi gặp nhau tôi vẫnn cứ muốn bên cạnh mãi thôi, những ngày không gặp nhau, tôi nhớ nhiều lắm. Có cảm giác như minh thiếu một thứ gì đó. Mỗi lần anh ấy điện thoại minh cảm thấy vui lam. Còn các bạn thì sao?

Chán lắm tình yêu cùi bắp khác với tình yêu chocolate [you] ạh, tình yêu thì muôn màu vạn dạng, ko biết đâu mà mò, họa may mò đại trúng thì mừng trật thì chịu.

Trích dẫn Gửi bởi Dragon489
    Ôi tình yêu! Đau đầu và khó hiểu,:confuse1: HLPA ơi yêu làm gì anh em mình ngồi thiền uống :cheers1: đê, quẳng tình yêu sang một bên đỡ phải gánh đau vai chết đi được :hysterical::hysterical:
    Nè sao sui dại thía, hãy cứ yêu và hãy đón đợi hưởng thụ những cảm giác yêu và được yêu chứ :hysterical:

Hỏi mọi người môt câu : Tình yêu theo suy nghĩ mọi người là .............????

Trích dẫn Gửi bởi nhuantin
    Hỏi mọi người môt câu : Tình yêu theo suy nghĩ mọi người là .............????
    Mỗi người có quan niệm khác nhau về tính yêu. Theo lamdieuque, tình yêu là điều gì đó rất khó hiểu, ngay bản thân những người đang yêu, họ cũng không hiểu tình yêu là gì ?????
    Tình yêu là sự lo lắng, quan tâm, giúp đỡ lẫn nhau trong hoạn nạn. Tình yêu là không phân biệt giàu nghèo hay tuổi tác......
    Nếu thật sự yêu ai đó thì mình chẳng quan tâm đến thiệt hơn....nói một hòi :confuse1: qua'....đi làm một :cheers1: đã .
    nhuantin thấy thế nào???

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối