Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

gửi bé iu cũa kun kun..!

Bạn tắm mưa của tui..!
    3 năm wen nhau, kun đã wen rùi cảm giác lun có bé bên cạnh.. đi chơi, đi học, tâm sự, chia sẻ…cãm giác như chúng ta là hai đứa con gái chơi với nhau í ( heee vì nhìn bé giống con gái lắm cơ, cho nên kun mới gọi bé là bé mù). Lúc bé cần kun lun bên cạnh, kúc kun khóc bé lun giỗ dành…huuu.
    Cái hun lần đầu tiên của bé, cái hun mà bé nói kun đã dụ bé, cái hun bẽn lẽn của bé, bỏ chạy, sụt sùi….đúng là nếu ko phải là kun thì ai cũng nghĩ bé là con gái…! Mua thật nhìu kĩ vật, gom góp thật nhìu thời gian nhưng có bít đâu những kỉ vật thới gian đó gây đớn đau tâm hồn.
    Đã có lúc lường trước được nỗi đau sau này, kun muốn chúng ta chia tay nhưng khi thấy bé kun lại ko cầm nổi nước mắt của mình, bé đã rất thật lòng, bé sống bất cần trước mặt kun vậy đó.! Những ngày tháng khi kun đi học xa về, điện thoại cho bé gặp bé, thấy bé…là kun ko mún đi tí nào hết…kun thương bé nhìu lắm và có lẽ kun iu bé mất rùi. Kun ko về thăm bé thì bé cũng tìm lý do lên gặp kun….hihihi.!
    nếu ngày đó chúng ta mỗi người bít nhìn nhận vấn đề 1 chút, tử bỏ tự ái và cái tôi của mình 1 chút thì có lẽ chúng ta ko như thế này đâu bé nhỉ..nhưng cho dù hai đứa có bớt chút tự ái và nghĩ đến nhau 1 chút thì cũng vậy thui đúng ko bé…! từ trước tới giờ và có lẽ mãi mãi về sau sẽ chẳng có ai hỉu kun như bé, thương iu và chăm sóc kun như bé và có lẽ với bé cũng vậy…sẽ chẳng ai chăm sóc bé như kun phải ko?? Hoàn cảnh đã khiến chúng ta mang nợ nhau và chính hoàn cảnh mà kun mới bít rằng chúng ta có duyên không nợ.!

Tháng năm êm đềm đã wa và kun đã khóc thật nhìu..!
    Ngày ấy cũng tới, bé đã từng nói chúng ta hãy bỏ đi thật xa đến nơi mà ko ai bít để làm lại từ đầu, chỉ vì kun phải ko? Kun sợko dám bỏ đi cùng bé..! kun năn nỉ bé đừng đi, đừng bỏ kun, kun sẽ ra sao nếu thiếu bé, nhưng có lẽ gia đình bé cần bé hơn kun.. kun ko được bít quyết định khó khăn ấy của bé, lúc kun bít thì bé ơi đã muộn rùi, bé ko cho kun bít vì sợ kun ko đồng ý hả bé.? Nhưng bé có bít đâu nỗi đau từ chíx bé gây ra cho kun còn đáng sợ hơn…kun đã rơi vào tuyệt vọng khi bít thât sự kun mất bé rùi mất con người bé nhưng con tim bé kun vẫn mãi giữ đây…lạc lõng giữa chính quy luật có bé bên cạnh…bé vẩn cười vì ko mún kun bùn, kun cũng cười vì ko mún bé khóc…!
    Bóng đêm trở nên đáng sợ, con người trỡ nên lạnh lùng, mọii vật xung quanh thật đáng ghét, thời gian kia ko ngừng làm tim kun đau nhói.. kun chỉ bít học, kun ko cho phép mình nghỉ ngơi để quan tâm mọi ngườ, chú ý thời gian và ko muốn nhớ đến bé…kun cô đơn lạc lỏng, rơi vào vực thẳm, khóc thật nhìu cầu xin chúa hãy trả bé lại cho kun hoặc cho kun được trờ về nhửng tháng năm có bé, mọi kỉ vật, thời gian đều làm kun nhớ bé phát điên trong những tiếng khóc đẫm thương đau và nổi nhớ, những bài hát chúng ta thường nghe : Nothing gonna change mylove for you, I just call to say I love you, hello, that’s why you go away, goodbye, right here waitting for you… bi giờ thì kun hát cho chính mình nghe, k muốn ai đó mà thực ra ai đó là bé hãy nghe kun hát 1 lần để thấy được cái gì đó, tự mình trách mình, tự mình hối hận..những ca từ như chính tâm trạng kun mún bé bít lúc đó…nhưng chẳng ai nghe kun cả mọi người đáng ghét lắm cơ…họ nhẫn tâm cướp bé của kun…những tháng ngày kun phãi tự học cách sống ko có bé bên cạnh, ko có ai chia sẽ - lắng nghe kun, khó khăn - hụt hẫng bít bao lần, bé đi con người kun cũng chết 1 nửa, nhớ bé lắm cũng chỉ bít khóc siết tự trách cứ mình trong nỗi đau tuyệt vọng…hy vọng chĩ là ước mơ mà kun bít chẵng bao giờ có hiện thực trong cuộc sống địa ngục lúc ấy…!
    Thời gian nguôi ngoai, kun đã hiểu được quy luật của cuộc sống cho và nhận…kun khép tâm hồn đễ dành cho bé cho dù bé ko bít kun chờ bé nơi này – kun kun ko ai được nhắc đến ngoại trừ khi tiếng gọi ấy xuất phát từ bé.. đã có lần ai đó kiu kunkun, kun đã khóc mà chẵng bít lý do gì…!r rồi một hôm, giọng ai đó như giọng bé gọi kun, kun ko tin nhưng đó là sự thật “ bé ở bên đây bùôn lắm, lạnh lắm, xã hội con người sống im lặng wá, bé nhớ kun, nhớ mọi người, kun kun của bé iu có khoẻ ko….” Kun đã cười khi nước mắt cứ tràn đầy hai khoé môi.. kun ko mún bé bít, kun ko dám nói kun nhớ bé..kun ko mún bé lo lắng,..” ở đây kun sống vui và hạh phúc lắm” nào ai bít được nỗi đau chúng ta đang gánh chịu..tuần nào cũng đều đặn bé gọi kun…thấm thoát 1 năm trôi wá “ tuần sau bé về việt nam thăm nhà”. Ngày bé về kun đứng ngồi ko yên, muốn chạy về, khi nhìn thấy bé..kun ko dám làm gỉ hết, vì lúc đó chúng ta đã ko còn là của nhau nữa rùi. đứng lặng nhìn nhau nhìn trong ánh mắt bé để thấy được sự xanh xao của bé khi sống ở xã hội mới, nỗi đau mà bé cũng như kun đang phải gánh chịu. nhưng chẳng ai nói ai về nỗi đau đó, trong tâm tưởng chỉ còn là dĩ vãng nhạt nhoà…
    Tháng ngày có bé đâu đây..!
    Ngày nào bé cũng gọi cho kun nói chuện, bé đâu bít rằng bé đã làm cho kun iu bé nhìu hơn lúc trước. kun làm tất cả vì bé…bé tâm sự về những tháng ngày xa xôi đó, bé ko mún đi bé mún ở lại, nhưng chẵng ai có thể giữ bé lúc này được, kun ko thể….thấy bé đau khổ mà kun lại càng hối hận mình…! Kun vẫn vậy vẫn bi quan rằng mình chưa mất bé…! Có ai như kun ko? Bao người đến rùi đi vì thấy kun lạnh lùng, băng giá wá..họ ko bít rằng sau lần sụp đổ ấy kun đã ko tự cho mình cơ hội làm lại từ đầu….
    Hôm nay và sau này vẫn thế..!
    Bé đã nói lời cám ơn vì kun đã thương bé wá…câu hõi vô tình làm kun phãi suy nghỉ…uuh bé ơi é là chủ nợ của kun đó, kun phải trả nợ cho bé thui…bé ko cần bít lý do tại sao dẫu bít ko bao giờ bé thuộc về kun nhưng kun vẫn thương bé như ngày nào mà bé chỉ cần bít rằng kun thương bé là đuợc rùi…giờ đây kun thương bé trong niềm hạnh phúc ko ân hận.. đã wen rùi có bé trong tâm tưởng, vẫn bít ta thuộc về nhau phãi ko..! kiếp sau chúng ta sẽ bên nhau mãi mãi…!
    Tình iu thơ ngây mà bi giờ kun mới nói “ bé đã bị kun dụ dỗ vì thấy bé thơ ngây wá mà kun thì lại thíx những người như vậy” . bé là con gái mù, bé nói vậy đúng ko…! Uh chắc bé là con gái đó chứ con trai chẳng ai như vậy đâu….
    Tình iu mà chúng ta chẳng bao giờ hối hận vì đã có những tháng ngày đó.!
    Mãi mãi sau này chẳng ai thay thế bé của kun được..!
    Kun thương bé rất nhìu…! :snoggk0:
    Hôm nay kun đã sống bình thường học hành, làm việc, hoà mình vào cộng đồng đi tìm ai đó ma chưa thấy, ko hối hận, ko đau khổ nhưng còn hơi bùn vì thấy bé bên cạnh người khác…huu.!:2gun:
    gửi người tui iu..!:huglove:
    kunkun thương bé iu nhìu lắm..! ngày nào cũng nghe phải ko mà vẫn o thấy chán nhỉ..!cry::give_rose::kiss1:ps::angel:h:

Ðề: gửi bé iu cũa kun kun..!

Lặng nhìn mưa rơi
    Giọt buồn chơi vơi
    Và dòng thời gian cứ mãi cuốn trôi
    Đường đời muôn lối
    Chập chùng bóng tối
    Và niềm hạnh phúc quá xa vời

Cuộc tình hôm nay
    Còn nhiều mê say
    Mà nào ai hay những nỗi đắng cay
    Còn gì đâu nữa
    Chuyện tình mộng mơ
    Còn gì đâu nữa để mong chờ

Cuộc đời bon chen
    Lòng người đảo điên
    Còn lại trong ta những ưu phiền

Đời rồi về đâu?
    Tình rồi về đâu?
    Một mình bơ vơ với nỗi đau
    Cuộc tình chìm sâu
    Nghẹn ngào thương đau
    Tình sầu trong ta biết đến bao lâu

Đường chiều hoang nắng
    Cuộc tình xa vắng
    Ngập ngừng từng bước chân ngỡ ngàng

giống lời bài hát wá vậy anh nam tước...!

Trích dẫn Gửi bởi kunkun8887
    giống lời bài hát wá vậy anh nam tước...!
    Chính xác.
    Bài náy có tựa đề là Bơ Vơ, 1 sáng tác của Nguyễn Ánh.