Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Xin ý kiến các bác vì sắp dc nhận lương rồi

a/c ơi cho e xin ý kiến. E lm kt nội bộ trong cty nhưng cái tháng này e phải đi ngoài đường suốt, lúc chạy cty này lúc sang cty kc lấy hs, giao hs, nộp tiền đủ kiểu. E có nên bảo sếp cấp cho e tháng này thêm phí đi lại xăng xe của e ko. Lương thì thấp đi nhìu tn chả đủ xăng huu

Ðề: Xin ý kiến các bác vì sắp dc nhận lương rồi

Kiến nghị rất hợp lý mà bạn, đi nhiều mà k cấp tiền xăng thì ai mà chịu cho dc

Trích dẫn Gửi bởi Gacon_9x91
    a/c ơi cho e xin ý kiến. E lm kt nội bộ trong cty nhưng cái tháng này e phải đi ngoài đường suốt, lúc chạy cty này lúc sang cty kc lấy hs, giao hs, nộp tiền đủ kiểu. E có nên bảo sếp cấp cho e tháng này thêm phí đi lại xăng xe của e ko. Lương thì thấp đi nhìu tn chả đủ xăng huu
    Cái gì hợp tình hợp lý thì nên kiến nghị, đó củng là cách tạo động lực cho nhân viên khi làm việc cho công ty mà, xin tiền xăng còn đỡ, xin thêm liền lốp xe , nhông sên dĩa nữa )

Trích dẫn Gửi bởi taidang153
    Cái gì hợp tình hợp lý thì nên kiến nghị, đó củng là cách tạo động lực cho nhân viên khi làm việc cho công ty mà, xin tiền xăng còn đỡ, xin thêm liền lốp xe , nhông sên dĩa nữa )
    Mình thì sếp kêu mượn xe cho nv chở hàng, nó đi làm sao mà bữa thì gãy cái để chân, lúc thì hư chân chóng, vừa rùi ô sếp còn làm gãy cái kính chiếu hậu, thế mà ổ nhe răng cười rùi bảo đi thay đi nữa mới đau chứ

nhưng ô sếp e ky bo lắm. Nhưng e sẽ vẫn quyết định đề xuất trong ngày hôm nay, kết quả ntn e nói nhỏ cho anh chị biết huuu. Dc hay ko kung phải nói, ko thể sợ mãi dc

nhưng nói thế nào cho hợp lý hả anh chị :-( cho khéo khéo tý chứ e thô quá

nhưng nói thế nào cho hợp lý hả anh chị :-( cho khéo khéo tý chứ e thô quá
    Cứ trình bày thẳng với sếp, cái này hoàn toàn hợp lý chứ mình có vòi tiền gì đâu, và bạn hãy làm thay cho sếp 1 bảng quy định công tác phí khi đi ra ngoài làm việc cho công ty : ví dụ như trên dưới 2km thì 10.000/lần , trên 5km thì bao nhiêu đó... rồi trình bày với sếp

cty e bé tẹo mỗi e là con gái thôi. :-( thỉnh thoange đi photo cách 500m nói chung là cũng hay đi. 2 ngày vừa rồi e chả ở công ty tẹo nào toàn ngồi bon bon trên con xe cà tàng thôi à.

cùng lắm ổng chỉ thêm cho 200k mà trừ ngay ko thưởng 2/9 thì = nhau huuu

cùng lắm ổng chỉ thêm cho 200k mà trừ ngay ko thưởng 2/9 thì = nhau huuu
    Em cứ làm như chị Zap ca nói trên đi rồi nhờ người nào phụ trách nói đỡ cho tiếng mà chờ tâm trạng sếp vui mà nói thì chị nghĩ ok ngay, khoản nào ra khoản đó chứ, thưởng khác phụ cấp khác chứ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối