Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

giúp mình với có lên bỏ việc làm thêm

mình nhận làm thêm 1 cty ty mới mở,
    mọi việc rất bình thường
    nhưng khi sếp bắt đầu
    xuất hóa đơn bưa bãi
    ko bảo tớ biết
    khi tới 20 kỳ báo cáo mới đưa hóa đơn đầu ra, lúc này ko kịp lấy vat đầu vào
    tớ đã bảo là lấy phiếu xuất trươc để hạch toán cho hợp lệ
    mà ko thể liên lạc được với ông ý
    ông ý chạy như ngựa
    mà giá trị thật có 20tr
    mà xuất cho ng mua tận 80tr
    rùi ko lo hóa đơn đầu vào( vì ông ko đưa tiền tớ ko thể lo được, vì khả năng kinh tế ko có)
    theo mọi ng tớ nên bỏ ko:cry7::cry7:

Ðề: giúp mình với có lên bỏ việc làm thêm

Bỏ đi, đáng lẽ 60 triệu ấy nên trích cậu ít chứ @@:bdance::bdance::bdance:

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhau.90
    mình nhận làm thêm 1 cty ty mới mở,
    mọi việc rất bình thường
    nhưng khi sếp bắt đầu
    xuất hóa đơn bưa bãi
    ko bảo tớ biết
    khi tới 20 kỳ báo cáo mới đưa hóa đơn đầu ra, lúc này ko kịp lấy vat đầu vào
    tớ đã bảo là lấy phiếu xuất trươc để hạch toán cho hợp lệ
    mà ko thể liên lạc được với ông ý
    ông ý chạy như ngựa
    mà giá trị thật có 20tr
    mà xuất cho ng mua tận 80tr
    rùi ko lo hóa đơn đầu vào( vì ông ko đưa tiền tớ ko thể lo được, vì khả năng kinh tế ko có)
    theo mọi ng tớ nên bỏ ko:cry7::cry7:
    Mình cũng pị ik chang lun, xuat hoa đơn hk nói tieng nao, có đầu ra mà hk có đầu vào, nói mua hóa đơn bù cung hk mua lun, tóm lại la ong cứ ngĩ lam sao cho ong lỗ khỏi fai nộp thuế rồi kêu minh lách luật. Mình thi làm cty chính chỉ pit lam đúng luật thoy lách phai chứng từ hợp lệ mới lách đc, minh cung mún bỏ lun đây ^^

Mình cũng thế, HĐ từ tháng 5 đến tháng 7 mãi tháng 9 mới xuất 2 cái. Đã nhắc lấy hóa đơn đầu vào Sếp bảo từ từ, đâu sẵn tiền mặt - trong khi NH đầy tiền. Giờ bảo mình lo đầu vào toàn 13% chạy ko kịp. Ngộ ngộ luôn :-(

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH
    Mình cũng thế, HĐ từ tháng 5 đến tháng 7 mãi tháng 9 mới xuất 2 cái. Đã nhắc lấy hóa đơn đầu vào Sếp bảo từ từ, đâu sẵn tiền mặt - trong khi NH đầy tiền. Giờ bảo mình lo đầu vào toàn 13% chạy ko kịp. Ngộ ngộ luôn :-(
    Vậy jo pit làm sao dc ??? pên pạn còn cho pạn giải quyết cái nay còn pên minh ổng ki po lúm hem mún bỏ tiền ra => Thua rầu

hic, toàn mấy ông ko hiểu biết, cứ xuất ra ko lo đầu vào, chỉ khổ tụi mình thui, mà còn ko hợp tác chứ

Trích dẫn Gửi bởi Yang ju
    Vậy jo pit làm sao dc ??? pên pạn còn cho pạn giải quyết cái nay còn pên minh ổng ki po lúm hem mún bỏ tiền ra => Thua rầu
    Cậu dọa cuối năm nộ TNDN 20%, phạt tóe loe vì làm sai nữa xem ông ấy có bỏ tiền ko, kakaka

---------- Post added at 09:27 ---------- Previous post was at 09:26 ----------

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhau.90
    hic, toàn mấy ông ko hiểu biết, cứ xuất ra ko lo đầu vào, chỉ khổ tụi mình thui, mà còn ko hợp tác chứ
    Khủng long tớ thì hợp tác, chỉ tội... Nước đến chân mới nhảy... Chân mình lại ngắn... Chạy ko kịp ^^

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH
    Cậu dọa cuối năm nộ TNDN 20%, phạt tóe loe vì làm sai nữa xem ông ấy có bỏ tiền ko, kakaka

---------- Post added at 09:27 ---------- Previous post was at 09:26 ----------

Khủng long tớ thì hợp tác, chỉ tội... Nước đến chân mới nhảy... Chân mình lại ngắn... Chạy ko kịp ^^
    Kóa kóa dọa hết ùi ak, có j nói hêt lun ùi ak, zị muk ổng cứ cười cười roi ừ ừ cho wa chiện, tới hồi zô làm bc thuế mới phat hiện mọi chuyện vẫn "u như kỹ" hem có j thay đổi
    Sock

Trích dẫn Gửi bởi Yang ju
    Kóa kóa dọa hết ùi ak, có j nói hêt lun ùi ak, zị muk ổng cứ cười cười roi ừ ừ cho wa chiện, tới hồi zô làm bc thuế mới phat hiện mọi chuyện vẫn "u như kỹ" hem có j thay đổi
    Sock
    Làm tiếp thì làm cái biên bản thỏa thuận... Là ông ấy bảo làm thế, kẻo đến khi Thuế xuống lại đổ hết đầu kế toán ^^

ĐỌc lại chuẩn mực kế toán đi mấy bạn:k5197769:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối